ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] SD Wing Knight Zero เสร็จแล้วครับ  (อ่าน 4179 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[WIP] SD Wing Knight Zero เสร็จแล้วครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:24:17 PM »
[WIP] SD Wing Knight Zero
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:
เนื้องจากตัวผมเองชอบ SD มากครับ และ ผมก็ตามหาพวก
เหล่าพี่น้อง SD Gundam Force และก็ได้มาสองสามกล่อง แต่ยังขาดอีกเพียบ

เจ้า วิงไนท์ซีโร่ ตัวนี้ผมได้มาเป็นตัวครับ สภาพก็ต่อดิบ ติดสติกเกอร์ (สติกเกอร์ตายับมาด้วย TAT)  :icondisapp: :iconcryout:
ผมเลยตั้งใจจะทาสีเล่นๆสบายๆครับ

ตัดเส้นแขนไปข้างหนึ่งแล้วมาถ่ายรูปครับผม

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ซูมๆๆ

ผ่านไปสอง สาม ช.ม. ครับ งานนี้ทาพู่กันครับ  :iconjoy:

ระหว่างที่ผมรอสีแห้ง ผมก็จะเอาโมต่างๆมาเล่นครับ  :iconjoy: :iconjoy: สติกเกอร์ตายับจากการแกะบ่อย  :iconcryjoy:

โอวยังทาสีไม่เรียบร้อยเลยครับ ภาพช่วงวัน ที่ 18 ส.ค. 54 ครับ

ตั้งแต่ข้างล่างจะเป็นภาพช่วงของวันนี้ครับ (19 ส.ค. 54)

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
พอผมตื่นก็มาทำผ้าคลุมครับ ตอนแรกใช้ ทิดชู ชุบสีแดง แต่ออกมาเละ เลยไปหาผ้าสีแดงมาแท่น

ต่างกันอย่างสุดๆ ทิดชูดูไม่ได้เลยครับ :iconpale: :iconpale:

ตอนนี้ผมได้ทำการโมดิฟาย ตัดต่อเจ้าวิงไนท์ซีโร่แล้วนิดหน่อยครับ อิอิ  :iconvsign: :iconvsign:

จุดที่ผมลองโมดิฟายเป็นตรงส่วนหัวครับ เพราะคอมันขยับไม่ได้ ถ้าขยับได้น่าจะเล่นสนุกขึ้น :iconhappy: :iconhappy:

ตัดออกมาส่วนหนึ่งแล้วติดด้วยแผงโม เพิ่มความหนาแน่นด้วย อีพ๊อกซี่ และกาวร้อนครับ
ขยับคอได้นิดหน่อยครับ ยังดูว่าจะปรับปรุงยังไงอยู่

:iconpunch: :iconpunch:
ส่วนตัวที่เชื่อมกับส่วนคอครับ พอตัดออกมาผมก็ปิดด้วย แผ่น CD ตัด
เติมบางส่วนด้วย อีพ๊อกซี่ครับ(ส่วนที่ไม่เรียบ)

:iconangry: :iconpanic: :iconangry: :iconpanic:
ตอนที่ผมทำโมเดลแรกๆผมจะใจร้อนมากครับ อยากทำสีให้เสร็จ
แต่หลังๆนี้มาได้เข้าใจว่า ถ้าเปลี่ยนมาตั้งใจเป็น อยากทำให้สวย ใจร้อนก็จะเบาลงเยอะเลยครับ
 :iconshy2: :iconlike: :iconwink:
เวลาทำโม ก็ค่อยๆทำสบายๆ ไม่รีบไม่ร้อน
ทาสีเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ^_^

ผ้าคลุมอันใหม่สวยกว่าเดิมเยอะเลยครับ :iconlol: :iconlol:

:iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
วันนี้ผมคงพักแค่นี้ก่อนครับ ฝนก็จะตก พรุ่งนี้ผมคงลุยสวนปลูกต้นไม้แท่นครับ

(ภาพของ SD Wing Knight Zero สภาพปัจจุบัน)

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ทำสีเสร็จแ้ล้วครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=22163.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 02:45:21 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [WIP] SD Wing Knight Zero
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:30:22 PM »
น่ารักมากๆเลยครับ
แค่2ชม.นี้งานไปไวมากจริงๆ