ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์บรัชลมออกตลอด  (อ่าน 3010 ครั้ง)

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
แอร์บรัชลมออกตลอด
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 03:11:59 PM »
คือ แอร์บรัช tamiya spray-work ลมมันออกตลอดอะครับ ยังไม่ได้กด ไก เลยบางครั้งสีก็ พ่นออกมาตลอดเลยครับ มันอยู่ที่การปรับเข็มหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 03:51:34 PM โดย pungpung »

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: แอร์บรัชลมออกตลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:25:12 PM »
tamiya spray-work ลมมันจะออกอยู่ตลอดเวลาอยู่เเล้วนะครับ  เคยใช้อยู่ ระบบของมันจะไม่เหมือนเเอร์บรัชนะครับ

ส่วนเรื่องมีสีออกมานี่ ตัวเองเคยเจอเหมือนกันนะ ผมเองก็ไม่รู้สาเหตุที่ชัดเจนเท่าไร ได้เเต่ถอดตัวปากกาออกมาดู เอาเข็มกับนมหนูมาล้างๆ

ประกอบเข้าเหมือนเดิมก็ไม่มีสีออกมาละคับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 06:10:28 PM »
spray work ไม่เหมือนแอร์บลัชน่อ ลมมันออกตลอดนั่นแหละ

ส่วนเรื่องที่บางทีสีออกมานิดๆแม้ไม่ได้กด บางทีมันเกิดจากเข็มและนมหนูอะ พอล้างๆไปก็หาย แต่ถ้าสีพุ่งพรวดๆไม่หยุดนี่มีปัญหาแล้วครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:26:27 PM »
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ พอดีพึ่งเคยเอามาใช้ เก็บไว้สิบกว่าปีแล้วครับ

ที่สีพ่นออกมาเองนี่ ผมเอาเข็มเสียบเข้าไปไม่ลึกครับเหมือนมันมีช่องว่างอยู่สีเลยไหลออกมาครับ  :icondisapp: