ผู้เขียน หัวข้อ: Review Deathscythe MoMoKo (Full)  (อ่าน 19430 ครั้ง)

ออฟไลน์ darknine

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Review Deathscythe MoMoKo (Full)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:22:56 AM »
ขอถามอะไรหน่อยครับ

ดีคอลตัวนี้มันเป็นดีคอลขูดใช้ไหมครับ ใช้ยังไงใครก็ได้สอนผมที

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: Review Deathscythe MoMoKo (Full)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:43:34 AM »
พอได้อ่านว่าข้อต่อไม่มีปัญหาเล่นเอาความรุ้สึกอยากยัดโครงลุกโชนเลยนา
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ n_sfreedom

• Verified User
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:47:10 AM »
ขอถามอะไรหน่อยครับ

ดีคอลตัวนี้มันเป็นดีคอลขูดใช้ไหมครับ ใช้ยังไงใครก็ได้สอนผมที

เป็นดีคอล ขูดครับ วิธีใช้ก็ตัด ส่วนที่ต้องการออกมา แล้ว ลอก พลาสติกด้านหลังออก แล้วเอาส่วนที่เป็น ดีคอล ปิดลงไปที่บริเวณที่ต้องการครับ
แล้วใช้ขูดเอา เพื่อ ให้ดีคอลมันติดกับ ส่วนที่ต้องการครับ  จะยากนิดหน่อยก็ตรงที่ ดีคอล แต่ละอัน มันเล็กมากๆ จับลำบาก  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 09:52:22 AM โดย n_sfreedom »

ออฟไลน์ Arjack

• *
  • Like: -5
  • I want to be banned without mistake.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 07:55:30 PM »
สวัสดีครับ ผมมือใหม่ครับ ผมเห็นตัวนี้แล้วรู้สึกว่าอยากได้มาก ว่าะสั่งของจีนอยู่ น่าจะคุ้มอยู่ใช่ไหมครับ ฮ่าๆๆ
I'm not supposed to be discovered

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:04:35 AM »
สวยดีครับ เป็นอีกตัวที่น่าสนใจ :iconwish:
น่าจะเป็นโมจีนที่ทุกคนสามารุเล่นได้เลยนะครับ (ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่ต้องออกแรงกันมากหน่อย)

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 12:42:51 PM »
งานดีมากเลยครับ น่าสนนะ

ออฟไลน์ Arjack

• *
  • Like: -5
  • I want to be banned without mistake.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:44:50 PM »
ว่าจะซื้ออยู่ครับตัวนี้ พอดีผมซื้อ gaplant มา ประกอบแล้วข้อต่อหัก ผมเลยทิ้งไปเลย ประกอบยากมาก คงเป็นเพราะผมต่อไม่เป็นเอง เพราะเพิ่งเล่นด้วย ผมก็หวังว่าตัวนี้คงต่อไม่ยาก ไม่ต้องออกแรงมาก
I'm not supposed to be discovered

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:23:28 PM »
ว่าจะซื้ออยู่ครับตัวนี้ พอดีผมซื้อ gaplant มา ประกอบแล้วข้อต่อหัก ผมเลยทิ้งไปเลย ประกอบยากมาก คงเป็นเพราะผมต่อไม่เป็นเอง เพราะเพิ่งเล่นด้วย ผมก็หวังว่าตัวนี้คงต่อไม่ยาก ไม่ต้องออกแรงมาก

โมจีนทุกตัวมันก็มีปัญหาคล้ายๆกันหมดละครับ  บางครั้งต้องคว้านรูบ้าง
แล้วก็ตัดที่เสียบให้มันเฉียงๆหน่อยมันก็จะมำให้ประกอบง่ายแล้ว  (แถมเวลาแยกชิ้นก็ง่าย) 
เล่นโมจีน TT ผมว่ายังไม่นรกแตกเท่าพวก GHD ot8iy[  :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 11:20:37 PM »

โมจีนทุกตัวมันก็มีปัญหาคล้ายๆกันหมดละครับ  บางครั้งต้องคว้านรูบ้าง
แล้วก็ตัดที่เสียบให้มันเฉียงๆหน่อยมันก็จะมำให้ประกอบง่ายแล้ว  (แถมเวลาแยกชิ้นก็ง่าย) 
เล่นโมจีน TT ผมว่ายังไม่นรกแตกเท่าพวก GHD ot8iy[  :iconsmile:
GHDเค้าเอาไว้เก็บเลเวล คนเพิ่งเริ่มไม่ควรไปยุ่งเชียวแตว่าลายคมชัดดีนาเทียบกับTTที่เห็นแล้วมันน่าเอาตัวแพงกว่าไหมเนี่ย