ผู้เขียน หัวข้อ: Review Deathscythe MoMoKo (Full)  (อ่าน 19395 ครั้ง)

ออฟไลน์ n_sfreedom

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Review Deathscythe MoMoKo (Full)
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 11:11:05 PM »
ว่างๆ เลยลองมา Show เจ้า Deathscythe MoMoKo กันครับ
เห็นหลายๆ ท่านอยากเห็น review ตัวนี้กันมากมาย เลยลองจัดให้ดูครับ แต่อาจจะไม่ละเอียดสักเท่าไรน่ะครับ เพราะใช้กล้องมือถือถ่ายครับ
ผมได้ตัวนี้มาจากสะพานเหล็กครับ  ส่วนราคาก็ ม่วง 1 แดง 1 ฟ้า 1  ครับ

ไม่ได้ประกอบโมจีนมานานมากแล้ว มาจับตัวนี้แล้ว ต้องบอกว่า ยอดเยี่ยมเลยครับ
  เรื่อง ข้อต่อ จุดขยับต่างๆ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ
  เรื่อง เนื้อพลาสติก ก็เยี่ยมครับ  พลาสติก หล่อมาได้ดีทีเดียว แทบจะไม่เห็นคราบปูน  รอยบุ๋ม ต่างๆ ก็ไม่มีให้เห็นครับ  
  เรื่อง สี ถือว่า ไม่แตกต่างกับ ของ บันได เลยครับ ใกล้เคียง หรือ เหมือนกันเลยทีเดียว
  เรื่อง Detail ต่างๆ อยู่ครบครับ ลายเส้นต่างๆ อยู่ครบ
  เรื่อง การประกอบ นั้นไม่ยากครับ ประกอบได้เรื่อยๆ เลยครับ
        การประกบ ของรอยต่อ อาจมีห่างอยู่บ้างเล็กน้อยครับ ก็ใช้วิธี เฉือน แกนที่ใช้ต่อ ให้บางลงหน่อย ก็สนิทดีครับ

จะมีข้อเสียเล็กน้อย ดังนี้ครับ
  พลาสติก ยังไม่เรียบเนียนเหมือนของ บันได ครับ แต่ดูห่างออกมาหน่อย ก็แทบจะไม่เห็นว่าน่าเกลียดครับ  
  ในส่วนของ หัว ต้องระวังในการต่อ ตัวสีเหลือง ข้างๆ แก้ม น่ะครับ เรียกไม่ถูก เพราะส่วนของหัวบริเวณนั้น เล็กมากแล้ว ก็บางครับ กดแรงนิดเดียว หักได้ครับ
  ที่ข้อเท้า รู้สึกจะ อ่อน ไปนิดครับ  พอจะ set ให้อยู่ ตามท่าต่างๆ ได้ครับ แต่ถ้าเจ้าตัวนี้ มีปีกหลังล่ะก็ อาจจะยืนไม่อยู่ได้ครับ

ถ้าให้เทียบกับ TT ณ ปัจจุบัน ผมเองก็ไม่แน่ใจครับ ว่าดีกว่ามั้ย แต่ผมดูจาก review หลายๆ ท่าน  MoMoKo น่าจะดีกว่าอยู่เล็กน้อย หรือไม่ก็ปานกลางครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เยี่มชมครับ   :iconsmile:

มาดูด้านหน้ากันครับ

ด้านหลังครับ

หน้าแบบใกล้ๆ ครับ

อาวุธ เคียว ครับ

จุดขยับ ของแขนและ ขา ครับ

Action กันเล็กน้อยครับ

ส่วนอันนี้ คือ Decal ครับ แผงสีเขียวของอาวุธ จะขุ่นๆ หน่อยครับ

pack หลังครับ

โล่ห์ ครับ

โล่ห์+บีม ครับ

ติด Decal บางส่่วน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 11:08:32 PM โดย n_sfreedom »

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: Review Deathscythe MoMoKo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 11:23:55 PM »
 :iconsmile:   รอชมครับ...สู้ๆ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 11:30:49 PM »
บอกข้อดีข้อเสีย ห่างไหม ลายคมไหม ดีคอลที่ให้มาเป็นไงด้วยน่ะครับ รอชม :iconvsign:

แล้วเขาให้โล่มา2อันเลยหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 11:37:23 PM โดย TKvaniLLa »
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 11:32:52 PM »
เค้าให้โล่มา 2 อันเลยหรอครับ แล้วบีมเขียวที่ติดกับโล่ให้มา 2 อัน เหมือนกันไหม
งานดีมากๆเลยน่ะเนี่ย  :iconsmile:

ออฟไลน์ n_sfreedom

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 11:38:58 PM »
เค้าให้โล่มา 2 อันเลยหรอครับ แล้วบีมเขียวที่ติดกับโล่ให้มา 2 อัน เหมือนกันไหม
งานดีมากๆเลยน่ะเนี่ย  :iconsmile:

โล่ห์ มีแค่ ข้างเดียวครับ ขออภัยครับ มองผิดไป  :iconpale:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 12:34:26 AM »
ก็งามอยู่น่ะ รอดูผลงานไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ joke_og

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 01:46:00 AM »
ที่เห็นส่วนหัวผมก้อว่าก็อปดีกว่าหัวของ MG TT หลายตัวเหมือนกัน  :iconsmile:

ออฟไลน์ nutt_t

• *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 02:31:52 AM »
งามไม่แพ้ของแท้เลยนะเนี่ย ชักหวั่นไหวแล้วสิ

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 07:01:36 AM »
ดูแล้ว stricker น่าจะดีกว่าของ TT
นะเนี่ยเพราะติดที่ตาแล้วงามใช้ได้
ไม่เบี้ยวหรือว่าหลุดลอกง่ายอย่างของ TT เลย

เหลือแต่ตรง decal นะสิพอไหวมั้ย
เพราะ decal ของแท้ก็ 2xx-3xx ถ้าดีก็เท่ากับว่าได้หุ่นมาในราคา 1/100 ของ TT
ชิลๆ  :iconwink:
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:11:03 AM »
น่ากลัวเหลือเกินโมจีน  หล่อมาก  จัดไป1กล่อง ขอบคุณครับReview

ออฟไลน์ Snowman777

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:18:33 AM »
ขอบคุณสำหรับ REVIEWS สวยมากเลยครับ....

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:02:25 AM »
ขอบคุณมากครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:29:07 AM »
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมคับ งานดีจิงๆ MoMoKo

ออฟไลน์ soranibrahim

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:29:38 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม  :iconsmile:

งามมากๆ ตัวนี้ ..ออกมาให้ครบๆเลยนะ โมโมโก๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 09:30:09 AM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ uzelda

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 12:36:03 PM »
งามมากมาย :iconvsign:

ออฟไลน์ isara1234

• Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 03:39:22 PM »
ผมชักปันใจให้แล้วสิ

ออฟไลน์ teez

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:05:05 PM »
ไม่บอก ไม่รู้ว่าโมจีนนะเนี่ย  :iconwink:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:44:24 PM »
ตัวนี้backpack มันไม่มีใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:53:18 PM »
ตัวนี้backpack มันไม่มีใช่มั้ยครับ

มีครับ แต่เขายังไม่ได้ต่อ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ segul

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: Review Deathscythe MoMoKo (Full)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:11:15 PM »
กำลังอยากได้เลย มีพี่จีนมาเป็นทางเลือกให้ลังเลอีก