ผู้เขียน หัวข้อ: ปีีก MG SF หลวม  (อ่าน 4263 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakautosrv

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -32
ปีีก MG SF หลวม
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:33:04 PM »
คือ ตอนประกบ ปีก คู่ ด้านขวา เบ้าที่มันหมุนได้มันหลวม แก้ไงครับ กางปีกไม่ได้เลยตอนนี้ (หมุนแล้วหลุดเลย :iconcryout:)
Make Art not War

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
Re: ปีีก MG SF หลวม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:47:46 AM »
กาวตราช้าง หยอดนิดๆ ละรอมันแห้ง น่าจะทำให้แน่นมาอีกนีส

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:58:54 AM »
ขอบคุณครับ (แต่ผมเคยทำกับ เบ้าขา ที่เปน คล้ายๆ บอลจ๊อย แต่มันขยับได้แค่ขึ้นลง เพื่อให้ขากางออกข้าง ของMG เรดเฟรม  กลายเปนว่ามัน บีบไม่เข้า พอ เจียออกกลายเปนเบ้าแตก  สุดท้ายกาวช้าง หยอดตายเลย )
เสียวมันเปนงั้นอีกอะคับ  :iconcry:

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:18:45 AM »
มันต้องเสียบให้ตรงล็อคกันจริงๆอ่ะครับตัวนี้ตอนผมต่อครั้งแรกก็เป็น แต่ตั้งแต่ตัวที่สองมาก็ไม่เป็นละครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 05:46:54 PM »
คือตอนนี้เสียบมันลงไปมันก้ออยู่นะคับ แต่พอกางปีก มันก้อหลุดอะคับ  ผมเห็นตัวล็อคมันเยินๆอะคับ ทำไงดีคับ อยากร้องไห้ :iconcry:

ออฟไลน์ More

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 11:24:16 AM »
อาการนี้เคยเจอครับ  หาทางแก้ไม่ได้ งงอยู่นาน เลย เอาใบต่อ มาดู แล้วแกะมาประกอบใหม่ อาการนี้หายไปในบัดดล  สรุป ดูดี ๆ นะครับ  ระวัง ต่อผิด  :iconmeow: