ผู้เขียน หัวข้อ: Naruga X Hunter  (อ่าน 5563 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zymphony

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
Naruga X Hunter
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 01:17:07 AM »
Resin Figure: Naruga X Hunter
Series: Monster Hunter
Scale:  น่าจะราวๆ 1/9 - 1/10 (เพราะมันไม่มี scale บอก)

สวัสดีครับ ชาว Thaigundam ทุกคน  :iconwish:
วันนี้ได้ฤกษ์เลยขอเอา Resin figure ตัวแรกที่ทำในชีวิต (แต่แอบทำกันดั้มได้หลายตัวละ) นี้มาแบ่งปันกันนะครับ แล้วก็หวังว่าทุกๆคน จะให้คำแนะนำผม จะได้นำไปแก้ไขต่อๆไป  :icondizzy:

ยอมรับเลยว่า resin ตัวแรกนี่เปลืองพลังงานชีวิตน่าดู เพราะไม่เคยทำสีแบบนี้มาก่อนเลย ไฮไลท์ สีเนื้อ บังพ่น marking sol ยากจริงๆ แต่ก็สนุกมากกกก
ตัวเรซิ่นมีฝุ่นเกาะเยอะไปหน่อย ขออภัยเพราะว่าเนื่องด้วยความใจร้อนเลยไม่ได้ปัดฝุ่นก่อน พ่นเคลีย / ถ่ายรูป งานหน้าจะทำให้ดีขึ้นครับ

เรามาดูงาน resin กันเลยดีกว่าครับ หลังจากพล่ามมาเยอะ ดูกันยาวๆ

อันนี้ลองประกอบเล่นๆ

ข้ามช็อต เสร็จแล้ว!!! ดีใจมากๆเลย แมวตัวนั้นไม่เกี่ยวนะครับ ยืมเพื่อนมาตั้งเล่นๆ น่ารักดี  :iconjoy:

สีเนื้อ ลงเคลียส้ม ตามด้วยสีเนื้อ 111 กันเซ่ ตามวิธีของท่านบาสเลยครับ ขอบคุณท่านมากที่แบ่งปันวิธีทำให้ข้าน้อย ณ ที่นี้ด้วยครับเพราะผมเริ่มจาก 0 จริงๆ

ตาตัวนี้ใช้ สติ๊กเกอร์ ตอนแปะนี่ลุ้นแทบตาย ไม่เคยลุ้นอะไรอย่างงี้มาก่อน กลัวเจ๊งมากๆ

ตาข่ายตัวนี้มีมาให้นะครับ ตัดเล็กๆแล้วก็ขึงเอา

ดูกันยาวๆเลยดีกว่าครับผม ไม่มีไรจะพูดละ

ขอบคุณที่เข้ามารับชมกันนะครับผม ทิ้งคำติชมไว้ได้ตามสบายเลยนะครับผม
งานหน้าผมขอรับประกันว่าจะตั้งใจทำ ไม่เผาออกมาขนาดนี้ ฝุ่นเยอะจริงๆ ลงสีเลอะเยอะอีกด้วย

Credit: Hitokiri(member ในนี้เช่นกัน) เพื่อนที่แสนดีของผม ที่อุตสาห์ช่วยทำโมตัวนี้ขึ้นมา ทั้งหยอดกาวให้ ให้ยืมแอร์บรัชตอนที่ของผมเจ๊งไป

ปล. ไม่ทราบว่ามีใครรู้มั้งว่าหัวนมหนู iwata นี่ราคาอยู่ที่ราวๆเท่าไหร่อ่ะครับ อันเก่ามันบิดขาดไปแล้ว

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: Naruga X Hunter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:11:41 AM »
น่าร๊ากกกกกอะ เพิ่มตาข่ายอล้วยิ่งดูเซ็กซี่อะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:37:49 AM »
ริมฝีปากลองหาเคลียส้มหรือสีชมพู+สีเนื้อมาแต้มหน่อยซิครับ จะเน้นใบหน้ามากขึ้น
ขยันกั้นพ่นดีจัง  งานแหล่มไปเลยครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:40:05 AM »
 :iconwish: น่ารัก+สวย อ่าครับพ่นสีเนื้อออกมาได้สวยเนียนจริงๆเลยครับชอบๆ :iconlove:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:57:56 AM »
โฮะ น่ารักมากๆ
น่ารักกว่าป้าหน้าโหดในเกมสุดๆครับ >.<

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:08:05 AM »
งานสวย น่ารักดีครับ กับผลงานเรซิ่นชิ้นแรกทำได้ขนาดนี้ผมว่าเยี่ยมแล้วละครับ
แล้วทำมาให้ชมอีกนะครับ  :iconwish:
ขอบคุณที่ทำมาให้ได้ชมครับ  :icongift:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:09:26 AM »
งานรวมๆโอเคละคับ ผมว่าลองหาภาพพวกฟิกสาวๆมาดูเพิ่มเติมเพื่อศึกษางานสี จะเจ๋งมักคับ... :iconsmile:

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 02:57:09 PM »
ตอบคำถามเรื่องนมหนู (ของแอร์บรัชนะ ไม่ใช่อย่างอื่น) นานมาแล้วเคยได้ยินว่าประมาณ 600 บาทครับ
ราคาแพงทีเดียว ไม่รู้ว่าตอนนี้จะขึ้นไปถึงเท่าไหร่แล้ว

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:44:16 PM »
สวยงามสะอาดเรียบร้อยครับ :iconvsign:

สาวกมอนฮัน

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:03:35 AM »
งานสวยเก็บรายละเอียดได้เนียนมากครับ ชอบลายตาข่ายตรงท้องจังทำได้ละเอียดมากครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Snowman777

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:11:22 PM »
งานสวยมากเลยครับ....ชอบตรงแววตานะทำออกมาดูดีมากเลย....