ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] Vf-1J type Fighter Mode หมดฝนคงเสร็จ  (อ่าน 4405 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
[WIP] Vf-1J type Fighter Mode หมดฝนคงเสร็จ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:10:11 PM »
VF-1J Millia ที่เสร็จไปแล้ว คราวนี้ก็มาต่อด้วย VF-1J  

หน้ากล่องกล่อง 1/72 ค่ายลุงบัน โมเดลรุ่นเก่าผมหามา 2 กล่องเพี่อทำให้คู่รักคู่นี้ล่ะครับ  :iconlike:

จำนวนแผงก็ไม่เยอะ ขั้นตอนการประกอบก็ไม่ยาก  :iconsweat:

แต่ทำไมเวลาทำแล้วหมดพลังทุกที  :iconpale:

ข้อผิดพลาดจากคราวที่แล้ว คราวนี้ก็เสริมด้วยไม้โปรซะ

เน่าครับ เน่า

บางส่วนพ่นรองพื้นแล้ว ตั้งท่าจะพ่นสีจริง แต่ฟ้าฝนก็ไม่เป็นใจเอาซะเลย รอลุ้นว่าเสาร์-อาทิตย์นี้ขอแดดดีๆเถอะนะ

ถ้าฝนยาว ผมก็คงต้องเข้ากรรมวิธีถนอมอาหารอีกแน่ๆ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 09:12:00 PM โดย Demon »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [WIP] Vf-1J type Fighter Mode หมดฝนคงเสร็จ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 04:59:52 PM »
งานโมมาครอสจากบันไดชุดนี้ผมเองเคยคิดจะหามาลองอยู่เหมือนกันครับ
แต่เห็นชิ้นส่วนที่มีการผ่ากลางมาหลายชิ้น บวกกับเป็นคนที่ไม่ค่อยถนัด
กับการอุดขัด และทำสีสักเท่าไหร่ เลยต้องถอยครับ  :iconmeow:

ช่วงนี้สภาพอากาศไม่ค่อยเป็นใจ เพราะฝนตกค่อนข้างบ่อย คุณ Demon ค่อยๆ
ทำทีละนิดละหน่อย แล้วค่อยอัพเดตก็ได้ครับ ผมขอติดตามเป็นกำลังใจให้ครับ
ขอบคุณที่มีผลงานโมเดลมาครอสมาให้ชมอย่างต่อเนื่องนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Demon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
Re: [WIP] Vf-1J type Fighter Mode หมดฝนคงเสร็จ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 01:13:59 PM »
ช่วงนี้ฝนตกทุกวัน ได้เต็มที่แค่พ่นรองพื้นเองครับ
รออากาศแห้งๆ ต่อไป  :iconvsign: