ผู้เขียน หัวข้อ: ถามการใช้ Gundam Marker ว่าควรใช้สีไหนในกาũ  (อ่าน 4115 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeny

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
ถามการใช้ Gundam Marker ว่าควรใช้สีไหนในกาũ
« เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:45:06 AM »
ก็ตามหัวข้อเลยนะครับ อยากรู้ว่าควรลงสีอย่างไร วิธีไหน ให้พวกอาวุธดูแล้วสมจริงน่าเกรงขามครับ ที่ตัดออกมาจากแผงมันดูทื่อๆครับ ขอเน้นว่าตอนนี้มีแต่ Gundam Marker ครับ หรือมีวิธีอื่นก็แนะนำมาได้เลยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 08:34:49 PM โดย jeny »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ถ้ามีแค่ กันดั้มมาร์กเกอร์ ค่อนข้างจะยากหน่อย

งั้นแนะนำ ลองหาชุดเวทเทอร์ริ่ง ของทามิย่า มาลองปัดๆ ดู ก็พอช่วยได้บ้าง

หรือว่าถ้างง ก็ลงอซื้อ หนังสือ Nomoken ฉบับแปลเป็นภาษาไทย หน้าปกเป็น MG RX78-2 Ver.2 มาดูครับ ในเล่มนั้น ค่อนข้างครบทุกขั้นตอนแล้ว