ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างพวกปากกาตัดเส้น  (อ่าน 4378 ครั้ง)

ออฟไลน์ KINGofPENGUIN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ล้างพวกปากกาตัดเส้น
« เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 10:49:33 PM »
คือผมได้โมมาจากเพื่อนที่เขาต่อดิบตัดเส้นน่ะฮะแต่ได้มาแล้วจะเอาไปทำสี มีวิธีล้างสีพวกปากกาตัดเส้นโมบ้างรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: ล้างพวกปากกาตัดเส้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:50:56 AM »
ลองเอาทินเนอร์ที่ไม่กัดพลาสติก เช่น กันเซ่ ไกอา ลองจุ่มคัทต้อนบัท แล้ว เช็ดดู
ส่วนอีกอันนึง น่าจะเป็นทัชชี่คลีน เป็นน้ำยาอเนกประสงค์ที่ใช้กับคอมพิวเตอร์น่ะ (ไม่แน่ใจว่าเรียกชื่อถูกหรือเปล่า)

แต่ถ้าตัดเส้นมานานแล้ว หลายเดือน อาจเช็ดไม่ออก ถ้าจะทำสี ก็ไม่ต้องไปคิดเยอะ เพราะยังไงก็ต้อง ว็อช อยู่ดี

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:31:29 AM »
ผมเคยใช้นํ้ายา removable ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกป่าว หน้าจะเป็นของ Tamiya ที่ฝาสีแดงอะครับ ใช้ล้างออกน่ะ ออกทั้งสีทั้งเส้นปากกา หล่ะครับ

ออฟไลน์ ayodya gundam

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:55:04 PM »
ของ Mr.Color มี Mr. Paint Remover ฉลากสีชมพู ใช้ล้างปากกาตัดเส้น ล้างสีโมได้ครับ ไม่กัดโมเดล
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:16:15 PM »
นั่นแหล่ะใช่เลย อย่างที่คุณ เอก โยเดีย บอกครับผมใช้ตัวนี้แหล่ะ (อายจังที่บอกชื่อ กับ ยี่ห้อ ผิด ขอโทษครับ)  :icondisapp:

ออฟไลน์ KINGofPENGUIN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:51:33 PM »
ขอบคุณมากๆเลยครับ