ผู้เขียน หัวข้อ: Review สเปรย์สร้างความแตกแยก Crackle creations !!!  (อ่าน 6357 ครั้ง)

ออฟไลน์ catawalk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
Review สเปรย์สร้างความแตกแยก Crackle creations !!!
« เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:11:12 PM »
ไปเดินเล่น Homepro มาครับ เซลล์น่ารักเลยเข้าไปแวะ :iconmeow: เลยได้ของดีมาครับ

นั่นคือ สเปร์สร้างรอยแตกที่หามานาน แต่ก่อนเคยซื้อน้ำยามา ยังไม่ได้ลองใช้เลย ขวดละหลายตัง

หน้าตาครับ

มีวิธีการแสดงให้ดูด้านหลัง

เริ่มทดลองกันเลย
1 เหยื่อ

2 หลังจากพ่นรองพื้น สีทองไปสองรอบ ในคู่มือจะเขียนว่าทิ้งไว้ ประมาณ 30นาที แต่พอทำตามแล้วมันไม่ยอมแตกลาย ผมว่ามันแห้งเกิน
ผมเลยพ่นทับไปอีกสองรอบ คราวนี้ผมรอให้มันแห้งหมาดๆ ประมาณ 10นาที ไม่เกิน กะกะเอา แล้วพ่นทับหน้าสีขาวลงไปเลย

ปรากฏว่าเริ่มแตกลาย พอเอาไปตากแดด ก็แตกลายเพิ่มอีก เสร็จแล้วใช้เครียร์ด้านLayland พ่นทับ ก็แตกลายสวยงาม เอาไปละเลงต่อได้

3 ผลที่ได้

4 final product

ตามไปดูได้ที่...
http://www.modxtoy.com/v1/index.php?showtopic=110338

แถม..ตัวนี้เป็นสีที่ผสมผงเหล็กเยอะขึ้น พ่นแล้วสร้างผิวขรุขระได้ เหมาะกะการทำเก่าพวกตาเดียวมากๆ
มีสามสี เงิน เทา ดำ ผมซื้อสีเงินมา  ว่างๆแล้วจะลองมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Review สเปรย์สร้างความแตกแยก Crackle creations !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:14:23 PM »
จากรถสวยๆ โทรมได้ในพริบตา
เบาะรถเหมือนตากแดดดตากฝนมานาน รอยมันดูสมจริงมากๆเลยครับ
ขอบคุณที่แนะนำเทคนิคดีๆให้ครับ

ออฟไลน์ lordopp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
Re: Review สเปรย์สร้างความแตกแยก Crackle creations !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:31:22 PM »
ให้ตายเถอะงามกว่าที่คิด สีนี้ผมเห็นที๋โฮมโปรประจำแต่ไม่ได้สนใจ ชะรอยว่าน่าจะเหมาะกับสาย มิลิทารี่จริงๆด้วย

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:32:47 PM »
เจ๋งมากครับเคยเห็นที่โฮมโปรมีขายแต่นึกไม่ออกมาจะเอามาใช้กันโมได้

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:06:25 PM »
จากมอเตอร์ไซด์ใหม่เอี่ยม พอมาโดนสีสเปรย์นี่เข้าไปเปลี่ยน เป็นมอเตอร์ไซด์สมัยสงครามโลกไปเลย
แถมรอยปริแตกดูเหมือนของจริงมากๆ สุดยอดไปเลยครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูล และรีวิวดีๆ นะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ thebeer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:24:43 PM »
ถ้าจำไม่ผิดสีแบบนี้มันราคา200กว่า หรือไม่ก้ 300 กว่าๆนี้หละครับ