ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] เจ็ดดาบปราบอธรรม MG Gundam OO Seven Sword /G  (อ่าน 49887 ครั้ง)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] เจ็ดดาบปราบอธรรม MG Gundam OO Seven Sword /G
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 01:02:25 PM »
ด้านหลังพาร์ทเสริม GN การ์ตา อุดรูกันมันแน่เลย รูทั้งนั้น แล้วต้องเดินลายเพิ่มอีก ... ลุงบันขี้งก ทำมาดีกว่านี้อีกนิดก็ไม่ได้

ออฟไลน์ evaroeden

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] เจ็ดดาบปราบอธรรม MG Gundam OO Seven Sword /G
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:19:41 PM »
ลุงบันหนอ..ลุงบัน ทำมไต้องทำด้านหลังการ์ต้ามากลวงด้วยล่ะนั่น

แต่เอาเถอะครับ ส่วนอื่นๆก็ถือว่าทำมาดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Gundam FC

• *
  • เกิดมาเพื่อ Gundam, Dragonball
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:15:13 PM »
สุดยอดเลย งามดีแท้  เห็นแล้วอยากได้ ๆ :iconlove:

ออฟไลน์ peng13

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:32:17 AM »
ผมชอบ Gundam OO เป็นทุนอยู่แล้ว ตัวไหนก็สวย แต่อยากให้ออก MG ให้ครบทั้ง 4 ตัวเลย

สวยมากเลยครับ อดใจที่จะต่อไม่ไหวเลย แต่ก็ต้องรอก่อน  :iconvsign:

ออฟไลน์ pepob

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:09:38 AM »
สวยดีเหมือนกันครับ  ดูเวอร์ๆ ดีไปอีกแบบ

ส่วนเรื่องเกราะหลวม หรือข้อต่อหลวมอะไรทำนองนี้ ผมว่าเป็นบางตัวมากกว่า เพราะผมเคยซื้อ กันดั้ม RG มา 2ตัว มันยังมีตัวนึงเอวหลวม แต่อีกตัวเอวแน่นเลยครับ

ออฟไลน์ RUKI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:11:19 PM »
ถ้ามันออก O-Raiser ขายแยกด้วยคงดี + XN-Raiser ด้วย เอาให้รกไปข้างนีง :iconlove:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:19:41 PM »
ไอตัว GNsword นี่ สามารถนำมาต่อกันได้เหมือนของ oo raiser ไหมครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:23:50 PM »
ชอบตัวนี้มากกว่าooไรเซอร์ซะอีก
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับๆ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:34:52 PM »
เห็นแล้ว โดยส่วนตัวชอบ OO raiser มากกว่า

แต่7 ดาบนี้ก็คงต้องเอามาอีกตัวนั้นละ

ถามหน่อยครับ

ฉากหลังที่รีวิวเอามาจากไหนอะ หรือว่าปริ้นมาเอง อยากได้ไว้ใช้บ้าง สวยงานดีครับ

เป็นฐานกระดาษอ่ะครับ  เคยรีวิวใว้นานจนกระทู้ลบไปแล้ว  หาได้ตามร้านโมบางร้าน  

ไอตัว GNsword นี่ สามารถนำมาต่อกันได้เหมือนของ oo raiser ไหมครับ

จริงๆต่อได้  เพราะใช้ที่จับอันเดียวกับ OO Riser  แต่ตัวเชื่อมดาบลุงแกไม่ได้แถมมาให้  ถ้าอยากจะต่อดาบต้องไปเอาของดับเบิ้ลโอไรเซอร์มาติด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 11:35:52 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:13:06 AM »
GN Katar  ทำไมรูมันเยอะขนาดนั้น  :iconfreak:

ออฟไลน์ Dark-Master

• *
  • Like: 2
    • PNN.in.th
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:22:09 AM »
เยี่ยมมากๆครับ เพิ่มความอยากได้ไปอีก

อยากให้ออก XN Raiser MG จัง

ออฟไลน์ t_som

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:20:47 AM »
เยี่ยมครับ  ของผมยังนอนอยู่ในกล่องเลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ homenutt

• **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:32:40 AM »
ดูบึกบึน เท่มากเลยครับ

ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 02:16:54 PM »
เห็นแล้ว โดยส่วนตัวชอบ OO raiser มากกว่า

แต่7 ดาบนี้ก็คงต้องเอามาอีกตัวนั้นละ

ถามหน่อยครับ

ฉากหลังที่รีวิวเอามาจากไหนอะ หรือว่าปริ้นมาเอง อยากได้ไว้ใช้บ้าง สวยงานดีครับ

เป็นฐานกระดาษอ่ะครับ  เคยรีวิวใว้นานจนกระทู้ลบไปแล้ว  หาได้ตามร้านโมบางร้าน  

จริงๆต่อได้  เพราะใช้ที่จับอันเดียวกับ OO Riser  แต่ตัวเชื่อมดาบลุงแกไม่ได้แถมมาให้  ถ้าอยากจะต่อดาบต้องไปเอาของดับเบิ้ลโอไรเซอร์มาติด

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมก็นั่งแผงใน 1999 ตั้งนานว่ามันมี E16 ที่เป็นตัวเชื่อมดาบแถมมาให้รึปล่าว
ตอนนี้กระจ่างเเล้วครับ คงต้องหาแกนพลาสติคเก่าๆมาทำซะแล้ว  :iconcry: