ผู้เขียน หัวข้อ: [Review โมจีน] TT MG Deathscythe Hell (Head Only)  (อ่าน 7421 ครั้ง)

ออฟไลน์ baboonnity

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
[Review โมจีน] TT MG Deathscythe Hell (Head Only)
« เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:50:04 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ผมขออนุญาตรีวิวโมจีนอีกตัวนะครับเพื่อเป็นข้อมูลในการประกอบการซื้อโมของท่าน วันนี้ขอเสนอ D-Hell ของ TT ครับ เพราะว่าตัวผมนั้นก็อยากจะดูรีวิวของเจ้านี้มานานแล้วแต่ไม่มีใครเอาลง ผมก็ขอเอาลงเป็นคนแรกก่อนละกันนะครับ  :iconwish:

เทียบขนาดกับกีตาร์ และกล่อง HG ทั่วไปครับ

แถมนักบินมาด้วยนะเออ

มาถึงตรงนี้จะขอออกตัวไว้ก่อนว่าโมตัวนี้ทาง ผบ. มีคำสั่งว่าให้ดองไว้ก่อนอย่าเพิ่งต่อเพราะถ้าต่อเสร็จเร็วผมก็จะซื้อโมใหม่เข้าบ้านเร็ว ดังนั้นจึงถูกดองไว้ก่อน แต่อารมณ์ที่อยากรีวิวจึงประกอบเฉพาะชิ้นส่วนหัวมาให้เพื่อนๆได้ดูกันครับเนื่องจากว่ามีหลายๆท่านมีความกังวลเกี่ยวกับรายละเอียดของหัวโมตัวนี้

มาถึงจุดนี้สบบายใจได้ครับ ไม่เว้าแหว่งแน่นอน

หลังจากประกอบแล้ว

หน้าตาหล่อ แต่มีหล่อเกินมาหน่อยๆ ก็ปาดออกเอาละกัน

อีกมุมนึง

อยากจะบอกว่าในส่วนของหัวนั้นเป็นส่วนที่อ่อนไหวได้ง่ายมาก เสี่ยงต่อการเปราะหัก จุดสำคัญมีสองจุดคือ ที่แก้ม และเขา โดยเฉพาะช่วงเขาเวลาตัดชิ้นส่วนออกจากแผงนั้นต้องระมักระวังเป็นอย่างมากเลยทีเดียว

สำหรับการรีวิวก็จบแต่เพียงเท่านี้ครับ หวังว่าจะมีประโยชน์ให้กับเพื่อนๆ ไม่มากก็น้อย หรือไม่น้อยก็มาก
Baboonnity
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: [Review โมจีน] TT MG Deathscythe Hell (Head Only)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:18:42 PM »
ใครจะรีวิวส่วนไหนต่อก็มาลงชื่อกระทู้นี้เลยละกัน :iconsweat:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]