ผู้เขียน หัวข้อ: sd rx 93 hi v gundam D.I.Y. style sazajung  (อ่าน 7728 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
sd rx 93 hi v gundam D.I.Y. style sazajung
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 08:47:48 PM »
ผมเพิ่งจะต่อ 1/144 hi nu Gundoom เสร็จ รู้สึกว่าไฮนิวนี่มันเท่เนอะ   :iconwish: ว่าแล้วก็อยากได้ sd hi nu Gundum สักตัว   :iconsmile: แต่ลุงบันไม่ทำซะที เรซิ่นก็แพง รอ MC ก๊อปก็ไม่ก๊อปซ๊ากกกกที  :iconsleep: ก็เลยทำเองซะเลย เบสคิทก็ใช้ sd nu Gundam เอามาแปะนั่นแปะนี่ ทำสี จบแบบเผาๆ  :iconnasty: (ขนาดเผายังเสร็จช้าอีก อ่อนด๋อยจริงๆ  :iconcry: ) สีที่ใช้ก็ mr.hobby ทั้งหมด วอชด้วยอินาเมล ดีคอลใช้ที่แถมมากับ 1/144 hi nu Gundoom  อ่อ!ตัวนี้ผมทาด้วยพู่กันทั้งตัวเป็นตัวแรกเลย ยังไม่เนียน งานหน้าแก้ตัวใหม่ละกันครับ ไปชมกันดีกว่า

แบบหน้าตรงก่อน

หมุนหน่อย

แอ๊คชั่นกับปืน

แอ๊คกะดาบบ้าง ยืมเค้ามาไม่มีด้ามจับ 

เทียบขนาดกะยูนิคอน

เทียบกะงานเก่าไนติงเกล คู่ปรับกันด้วย

ทักกันหน่อย

อันนี้แรงบันดาลใจในการทำเลย

จบเพียงเท่านี้ล่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ เชิญติชมได้ตามอัธยาศัยครับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ RedComet

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Re: sd rx 93 hi v gundam D.I.Y. style sazajung
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:05:11 AM »
สุดยอดครับ ดูดีมากๆ อยากลองทำ ปีกนี่เอามาจากไหนครับ หรือมาจากขงเบ้ง

ออฟไลน์ t_som

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: sd rx 93 hi v gundam D.I.Y. style sazajung
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:54:37 AM »
โอววว  น่ารักมาก   :iconsmile:

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:38:10 AM »
สียังมีหนาๆเยิ้มๆบ้างบางจุด แต่ชอบไอเดียมากๆครับ เอาLikeไปเลย :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 06:37:52 PM »
สุดยอดครับ ดูดีมากๆ อยากลองทำ ปีกนี่เอามาจากไหนครับ หรือมาจากขงเบ้ง

ปีก แพ็คหลัง ขา เอามาจากขงเบ้งครับ นั่งหั่นเหนื่อยมาก   :iconsmile:

สียังมีหนาๆเยิ้มๆบ้างบางจุด แต่ชอบไอเดียมากๆครับ เอาLikeไปเลย :iconvsign:

ขอบคุณที่แนะนำครับ   :iconsmile:  ตัวหน้าว่าจะกลับมาพ่นแล้วเอาพู่กันแต้มเหมือนเดิมดีกว่า แหะ แหะ   :iconnasty:

ขอบคุณที่เข้ามาชมกันครับ   :iconsmile: :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 06:38:40 PM โดย sazajung »

ออฟไลน์ sur_j

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:04:36 PM »
พู่กันทั้งตัวเป็นตัวแรก  มันก็แบบนี้ละครับ  ต้องรอ ใจเย็นมากๆ

ต้องอีกสัก 3-4 ตัวจะจับทางได้ สบายๆ  :iconwink:

วอช บางส่วนเองหรือครับ....

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:11:17 PM »
ดูแล้วตั้งใจทำดีครับ   งานหน้าแก้ตัวรอของ MC เลยแล้วกันครับ  คิดว่าน่าจะออกนะ(ฮา)

จริงๆ  เรื่องทาเยิ้ม พ่นเครียร์ด้านไปน่าจะพอช่วยกลบๆได้นะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ afee

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:12:45 PM »
ทำไงเนี่ย ทึ่งๆ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:39:21 PM »
พู่กันทั้งตัวเป็นตัวแรก  มันก็แบบนี้ละครับ  ต้องรอ ใจเย็นมากๆ

ต้องอีกสัก 3-4 ตัวจะจับทางได้ สบายๆ  :iconwink:

วอช บางส่วนเองหรือครับ....

ใจร้อนไปหน่อยเลยวอชบางส่วนครับ  แหะ แหะ

ดูแล้วตั้งใจทำดีครับ   งานหน้าแก้ตัวรอของ MC เลยแล้วกันครับ  คิดว่าน่าจะออกนะ(ฮา)

จริงๆ  เรื่องทาเยิ้ม พ่นเครียร์ด้านไปน่าจะพอช่วยกลบๆได้นะ

ขอบคุณมากครับ ตัวนี้ยังไม่ได้พ่นเคลียเลยครับ ฝนกระหน่ำหนักเหลือเกิน ผมก็รอ MC เหมือนกัน  :iconsmile:

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:26:27 PM »
ไอเดียดีมากๆครับ และทำออกมาได้โอเคเลยครับ..เยี่ยมจริงๆ Likeด้วยครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:11:23 AM »
 :iconlike: สุดยอดครับประยุกต์ชิ้นส่วนมาใช้ได้อย่างลงตัวเลยครับ สวยดีครับ ขอยืมไอเดียไปใช้บ้างนะครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 03:44:12 PM »
 :iconlove: ทำออกมาได้เนียนมากๆ ไม่บอกยังคิดว่าลุงบันออกตัวนี้ตั้งกะเมื่อไหร่นะเนี้ยยย..

ทุกอย่างสวยโอเคสุดยอดเลย

..มีตรงด้านหลังฟันเนลนิดเดียว ถ้าอุดหรือโมแผ่นพลาสติกมาประกบนี่จะเพอร์เฟ็คเลย