ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองAGE] พระกาฬร้องเบ๊!! RGE-B790 "Genoace"  (อ่าน 8827 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

RGE-B790  Genoace
ราคา 1200 Yen

เบ๊จากภาค AGE

แผง  มีแค่นี้แหล่ะ  แบ่งชิ้นก็อย่างง่ายๆ  แผงเตรียมย้อมทำตัวของพี่หมาขาวอยู่แล้ว

หน้าตรง

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ใต้ชิ้นใส  ดังที่เห็น

ทรัสเตอร์ที่บ่า  ที่หน้าเป็นชิ้นใส

จุดขยับที่แขน  ดังที่เห็น

จุดขยับที่เอว 

น่าเสียดายที่ขายกได้แค่นี้  เพราะติดกระโปรงหน้า

สภาพติดอาวุธ

อาวุธหลัก บีมสเปรย์กัน

โล่ 

ทำท่าเดิน  ในเรื่องก็ค่อยๆเดิน..... 

แอคชั่น

ติดฐานดูมั่ง

ทำท่าแบบ SEED

อาวุธ ชีสสติ๊ก ฮีัทสติ๊ก ที่เก็บที่หลังโล่

เท่าที่ดู  คงเอาใว้ฝาดน่ะแหล่ะนะ....

สภาพบีมเซเบอร์

ตัววงดาบให้แบบยาวมา 

มือแบที่ให้มา

รีวิวมั่ง

มันคือเบ๊  จุดขยับถือว่าโอเค  การต่อ ต่อแบบง่ายมาก  อุดขัดพอประมาณ 
จุดขยับก็อย่างที่บอก  ค่อนข้างดี ยกเว้นต้นขายกสูงไม่ได้มากนัก  แต่ก็ไม่ได้เป้นอุปสรรคอะไรนักหนา
จุดด้อยก็คงที่มันเป็นเบ๊นี่แหล่ะ  อาวุธเลยน้อย  เหมาะกับการเอาไปต้มยำทำแกง

เทียบไซส์ 1

เทียบไซส์ 2

You Died (Return to last bonfire)

You Died (Return to last bonfire)

สิ้นหวังแล้วสินะ..............

เทียบไซส์อีกรอบ กับพี่แดงเบอร์ 9

จบด้วย Genoace วาริเอชั่น  ชอบแบบใหน  โมเอาเอง.............

................เจ้าสองตัวล่างนี่ เนียลนะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
Re: [แกะกล่อง ดองAGE] พระกาฬร้องเบ๊!! RGE-B790 "Genoace"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 09:32:19 PM »
งามครับ เจ้าโมซีรี่ย์ age เนี้ยจุดขยับ กับการแยกสีมันสุดติ่งไปเลยครับ
เหมือนยิ่งดู ก็ยิ่งโดนดึงดูด - - , สงสัยต้อง ควักเงิน เอามาเล่นบ้างแล้ว
ขอบคุณสำหรับ Review นะครับ   :iconmeow:

แอบติดตามกระทู้ Review ของคุณ naroki มาหลายกระทู้แล้ว
สังเกตุเห็นเปลี่ยน น้ำในแก้ว ปกติจะเป็น ไม่สีน้ำโค๊ก ก็ แป๊ปซี่ อะ รอบนี้มาเป็น นมสีขาวเชียวนะครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: [แกะกล่อง ดองAGE] พระกาฬร้องเบ๊!! RGE-B790 "Genoace"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 09:36:32 PM »
โหเอวมันช่าง............ :icondisapp:
รูปทรงโดยร่วมทำออกมาได้ดีใช้ได้เลยเเฮะแต่หัวนี่สิ ช่างสมกับเป็นเบ้จริงๆ :iconsweat:
ขอขอบคุณี่นำมารีวิวให้ชมนะครับ  :iconvsign: 

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:03:16 PM »
เห็นหัวข้อนึกว่ารีวิวหูฟัง 555 :iconlol:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 07:00:04 AM »
การแยกสีมาให้ดีมากเลยครับ แถมรอยผ่า รอยประกบ แทบจะไม่มีให้เห็นเลย
จุดขยับก็ทำได้ดี โดยรวมแล้วค่อนข้างน่าสนใจครับ ชักจะใจอ่อนแล้วละซิ  :iconnasty:
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ นะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 01:43:40 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

นึกว่าช่วงนี้เจอกระแสหนีน้ำท่วมหมด (ผมเอ็งก้อหมกตัวเคลียกองโมให้หมดเนี่ยแหละ)

ไม่มีใครรีวิว GM III เด๋วผมมารีวิวดีกว่าแฮะ รอตัดเส้นก่อนนะจ๊ะ เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 04:44:11 PM »
ขยับจัดท่าได้ดีครับ
แถมมีแบบให้เลือกทำได้เยอะเลย