ผู้เขียน หัวข้อ: Review 00 Seven Sword/g หัดโพสครั้งแรก ฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 7779 ครั้ง)

ออฟไลน์ stepmaker

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีคับ พอดีพึ่งหัดต่อโม ตัวนี้ก็พึ่งซื้อมาสดๆเลยจากสิงคโปร์ ถึงไทยกลับบ้านนอนตื่นนึงมานั่งต่อเลย
ถ้าผิดพลาดประกรใดก็ขออภัยด้วยนะคับ พึ่งหัดเล่นจิงๆ

มาดูรูปของนายแบบเลยครับ

เต็มตัวครับ

Cockpitคับ

อาวุธชิ้นแรก GN Sword II Blaster

ต่อไป GN Blaster Sword II (รูปตกไปนิดนะคับ ดาบมันยาวเกินออกมานอกกล่องที่ทำไว้)
หนักมากรั้ง เลยลองเอาที่ตั้งดาบของ00Qมาใช้ ดีขึ้นเยอะเลย แต่แอ็คชั่นด้วยดาบใหญ่จารำบากกว่าจาจัดได้

ดึงตัวดาบออกจาเปลี่ยนเป็นโหลดโล่ห์คับ

อันนี้โหมดดาบคับ

GN Sword II Short/Long คับ

/long เปลี่ยนเป็นไรเฟิลแล้วมีดาบจับเพิ่มอีกมือได้ด้วย

GN sword short ยิงเป็นตะขอไปได้ด้วย

GN Katarคับ

เอามาติดที่แขนได้ด้วย โดยต้องใช้พาร์ทเพิ่มคับ(เดวดูรูปได้ข้างล่าง)
แล้วยังเอามาต่อกันเป็นดาบยาวได้ด้วย

Beam Saber ของที่ขาดไม่ได้คับ ^^

มาดูชิ้นส่วนคับ

ขางอได้ท่านี้คับ

แขนคับ

ส่วนบางคนที่คิดว่าเอาไอดาบยักกะปืนยักมาติดที่ไหล่ตรงGN driveจาไหล่ตกไหมนั้น
รับรองไม่ตกคับ เพราะมีที่ล็อคอยู่ที่หัวไหล่ ตรงGM drive ทำให้เวลากางจาไม่ตกคับ

ลำตัวช่วงบนเวลาติดดาบก็ไม่เอียงคับ ทำมาได้ดีมาก แต่ช่วงข้อต่อที่เอวมันป็นแบบบอล(ผมไม่รู้ว่าเรียกกันว่าอะไร)
ทำให้เอียงตรงช่วงเอวแทนเวาติดดาบคับ

และเวลาเอาGN katarมาติดที่แขนต้องใช้พาร์ทเสอมคั ซึ่งด้านหลังพาร์ทมาซะโล่งเลย
ท่านที่โมเก่งๆคงอุดกันมันเลยคับ แต่ผมมือใหม่ อุดไม่เป็นหรอกคับ ฮ่าๆๆ

แล้วตัวโมก็มีมือให้2แบบนะคับ แบบที่งอนิ้วโป้ ชี้ แล้วก็อีก3นิ้ว
กับอีกแบบนึงเป็นแบบเอาไว้กำอาวุด ซึ้งผมว่าถ้าจาแถมมือก็เปลี่ยนเป็นแถม LEDซักดวง2ดวงก็ยังดีกว่านะคับ อิอิ

ตัวโมติดLEDได้4ดวงคับ ที่GN driveทั้ง2ข้าง แล้วก็ที่กลางลำตัว แล้วไฟจาไปสว่างที่ตา แล้วก็ที่โครตดาบคับ

เทียบกับ00Qคับ

มาแนวคล้ายๆกันเลย

ทิ้งท้ายคับ แอ็คชั่นนิดหน่อย

full burst mode = =

เจอกันหน่อย

จบการรีวิวละคับ หากผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะคับ โมอาจจายังไม่ได้ตัดเส้นหรืออารายเลย เพราะต่อเสร็จ.ก็ถ่ายเลย
แต่ผมกะว่าจาลองทำสีดู ตอนที่ลงรีวิวก็เริ่มถอดช้นส่วนไปอุดละคับ อ่านเท็คนิคจากเว็บนี้แหละคับ อิอิ

สุดท้ายก็ขอฝากตัวด้วยนะคับ ผมเป็นมือใหม่พึ่งหัดเล่นโมคับ ตัวนี้ก็MGตัวที่3คับ 2ตัวแรกพึ่่งหัดเล่นไม่สวย ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 12:47:34 PM โดย stepmaker »

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
Re: Review 00 Seven Sword/g หัดโพสครั้งแรก ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 01:41:28 AM »
เป้นกำลังใจให้นะครับ มืดใหม่หัดรีวิว อิอิ

MG OO 7 Sword ดาบใหญ่ถ้าเป็นโหมดโล่ห์นี่ตัวยึดแน่นหนาดีมั้ยครับ ของผมลองจัดท่าโพสท่าแล้วไม่ไหวเลยครับ ดาบหนักโคตะระเลย

เด๋วไว้ว่างๆ จะหาเวลาถ่ายรีวิวดีกว่าแฮะ

ส่วนเรื่องการถ่ายภาพผมว่าใช้ได้ครับ ลองถ่ายแบบเต็มตัวเห็นชัดๆ ด้วยก็ดี ถ่ายท่าAction เพิ่มขึ้นอีกนิด และลองลงรายละเอียดลึกๆ อย่างเช่น ตัวดาบมีอะไรบ้าง จุดเด่นจุดด้อย จะเป็นการดีครับ

ลองดูตัวอย่างการรีวิวจาก Blog ผมตาม Linkข้างล่าง หรือท่านอื่นๆ ดูนะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 01:44:32 AM โดย testsuya »

ออฟไลน์ stepmaker

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Review 00 Seven Sword/g หัดโพสครั้งแรก ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 04:29:03 AM »
เป้นกำลังใจให้นะครับ มืดใหม่หัดรีวิว อิอิ

MG OO 7 Sword ดาบใหญ่ถ้าเป็นโหมดโล่ห์นี่ตัวยึดแน่นหนาดีมั้ยครับ ของผมลองจัดท่าโพสท่าแล้วไม่ไหวเลยครับ ดาบหนักโคตะระเลย

เด๋วไว้ว่างๆ จะหาเวลาถ่ายรีวิวดีกว่าแฮะ

ส่วนเรื่องการถ่ายภาพผมว่าใช้ได้ครับ ลองถ่ายแบบเต็มตัวเห็นชัดๆ ด้วยก็ดี ถ่ายท่าAction เพิ่มขึ้นอีกนิด และลองลงรายละเอียดลึกๆ อย่างเช่น ตัวดาบมีอะไรบ้าง จุดเด่นจุดด้อย จะเป็นการดีครับ

ลองดูตัวอย่างการรีวิวจาก Blog ผมตาม Linkข้างล่าง หรือท่านอื่นๆ ดูนะครับผม

ขอบคุณมากคับ คุณ testsuya

ตอนเป็นโหมดโล่ห์ก็ไม่ค่อยอยู่อ่ะคับ แต่ผมใช้Extra Thin Cementของทามิย่าฝาเขียวทาตรงหัวที่เสียบเข้าไปในแขนอ่ะคับ ทาให้มันหนาๆขึ้นมาหน่อยอ่ะคับ
พอแห้งลองใส่ดูก็ดีขึ้นเยอะเลยคับ ผมเข้าไปดูของคุณมา ไปๆมาๆโมจีนมันดีกว่าตรงที่ถือดาบใหญ่ได้ดีกว่าแหะ

ของลุงบันนี้ถือดาบใหญ่แล้วจาหมดแรตลอดเลย ถือไปสักพักค่อยๆล่วงละ อิอิ เดวผมจาค่อยๆแก้รีวิวไปเรื่อยๆตามคำแนะนำนะคับ ขอบคุณมากเลยคับ