ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวของใหม่มาแรงในช่วงนี้ MG OO seven sword /G พร้อมพาทปริศนา  (อ่าน 12631 ครั้ง)

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
สวัดดีครับพี่ๆ ชาว TG ทุกท่านวันนี้ผมจะมารีวิวของใหม่ที่กำลังมาแรงในขนาดนี้ซึ่งมีคนรีวิวถึง 2 ท่านกันเลยที่เดี่ยว (ของเขาแรงจริงๆ :iconpale:) ซึ่งตัวนี้ผมยังไม่ได้ตัดเส้น ยังไม่ได้ใส่ชิ้นส่วนบางชิ้น ยังไม่ได้ติดสติ้กเกอร์ด้วยน่ะครับเพราะกะว่าจะเอาตัวนี้ลงประกวดปลายปีนี้ด้วย เอาละพูดมามากพอแล้วมาดูตัวโมกันเลยนะครับ รูปเล็กก็ขออภัยน่ะครับ
ด้านหน้า

ด้านหลัง
ดู
ดูค็อกพิทกันบ้าง

ชัดๆกันสัก รูป

ดูจุดขยับกันบ้าง

ติดอาวุธกันบ้าง

แอคชั่น

หนักสุดๆ

แต่ยกสบายไม่ตกหล่น

ยืมท่าไม้ตายเดนโอกันบ้าง

GN คาต้าถือไม่ค่อยอยู่

เปลี่ยนพาทเสริมกันบ้าง

เป็นโล่ได้ด้วย

ถ่ายเสร็จลงกล่องให้เรียบร้อย

พาทปริศนา

จบแล้วครับ สำหรับการรีวิวเจ้าตัวนี้ เตรียมพบกับกระทู้ W.I.P เจ้าตัวนี้กันเร็วนี้น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 01:27:40 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ scout

• *
  • Like: 6
Re: รีวิวข$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 05:12:51 PM »
ลองวิเคราะห์ชิ้นที่เหลือดู
ผมก็ยังต่อไม่เสร็จครับ แถมโดดมาทำ 00 Raiser ก่อนอีกต่างหาก 555
เพราะจะทำแบบแพ็คคู่เป็น 00 Raiser Seven Swords เลย

ตอนดูรีวิวใน Dalong ก็เห็นเขาถ่ายพาร์ทพวกนี้มาให้ดูเช่นกัน เหมือนกับว่าหลายๆชิ้นมันเป็นส่วนข้อต่อครับ ใน 00 Raiser ก็เหลือเหมือนกัน
http://translate.google.co.th/translate?sl=ko&tl=th&js=n&prev=_t&hl=th&ie=UTF-8&layout=2&eotf=1&u=http%3A%2F%2Fdalong.net%2Freview%2Fmg%2Fm144%2Fm144_p.htm
ซึ่งถ้าแปลออกมาเขาบอกว่าเป็นชิ้นส่วนขยะ
และถ้าอ่านบรรทัดล่างเหมือนกับว่าใช้แผงเดียวกันกับ 00Q เลยมีพาร์ทพสกนี้ซึ่งเป็ยของ 00Q ติดมา

(ไม่มั่นใจนะครับใช้ Google แปลเกาหลีแล้วเดาประโยคเอา)

สำหรับรีวิวรูปเล็กไปหน่อยครับ แต่โอเคทำให้เห็นได้ชัดว่าแอ๊คชั่นกับอาวุธแล้วเป็นยังไงบ้าง เจอปัญหาเดียวกันครับจับอาวุธไม่ค่อยอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 05:24:24 PM โดย scout »

ออฟไลน์ IGNEEL

• *
  • Like: 3
น่าจะเป็นชิ้นส่วนของ [qant] มั้งครับ เพราะน่าจะใช้แผงเดียวกันเลยไม่ได้ตัดออก

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
ใช่ครับ.. ไม่ใช่ปริศนาอะไรหรอก

มันเป็นพาร์ทจากแแผง F ของ MG OO QAN(T)

ซึ่ง MG OO ตัวอื่นก็ใช้แผงนี้เหมือนกันนั่นเอง  :iconsmile:

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
Re: รีวิวของใหม่มาแรงในช่วงนี้ MG OO seven sword /G พร้อมพาทปริศนา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:44:02 AM »
ใช่ครับ.. ไม่ใช่ปริศนาอะไรหรอก

มันเป็นพาร์ทจากแแผง F ของ MG OO QAN(T)

ซึ่ง MG OO ตัวอื่นก็ใช้แผงนี้เหมือนกันนั่นเอง  :iconsmile:
โอ้ กระจ่างแล้วครับ นั่งคิดอยู่ตั้งนาน ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ treize

• Verified User
  • *
  • Like: -17
Re: รีวิวของใหม่มาแรงในช่วงนี้ MG OO seven sword /G พร้อมพาทปริศนา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 03:09:55 PM »
ชิ้นซ้ายสุด น่าจะเป็นของด้ามดาบGNSwordIIครับ ส่วนอีก7ชิ้นเป็นของOOQครับ เพราะผมมีชิ้นส่วนของตัว Raiser เหลืออยู่ ลองเอาไปแกะใส่ OOQ ดูเเล้วเป็นชิ้นส่วนเดียวกันครับ