ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model Contest of Nov+DEC 2011. "ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา" MG Strike Freedom Gundam โมจีนขอลุย  (อ่าน 12112 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign:สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง  พอดีหยุดยาวๆจากการหนีน้ำท่วมก็เลยว่างๆครับเลยสอยMG  Strike Freedom Gundam โมจีนยี่ห้อ TT/GG มาต่อแล้วก็ทำสีเล่นครับ  ส่วนเรื่องสีก้ทำสีแบบตามใจผมเองอ่าครับ อาจจะดูแปลกตาไปบ้างน่ะครับ
ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นโลดเลยครับรายละเอียดมีสีดังนี้ครับ :iconwink:
สียี่ห้อ KOBE
1.YELLOW # 918
2.PRIMER SURFACER GREY (สีเทา) # 266
3.GOLD # 928
4.BLACK #210
สียี่ห้อ WIN
1.BLUE # 213
2.RIVER BLUE # 242
จบงานด้านเคลีรย์ด้านของเดย์แลน์ครับ

เป็นงานโมจีนที่งานดีพอใช้ได้เลยครับลองชมกานดูครับ :iconwish:

หน้าอาจจะหล่อสู้โมแท้ไม่ได้น่ะครับ ส่วนที่ตาใช้ชุดแต่งตาที่พี่ไก่ให้มาครับ

แต่พอติดปีกแล้วยืนไม่ได้อ่าครับไม่รู้ว่าโมแท้ยืนได้ไหมครับ

รายละเอียดตรชิ้ทองก็ทำออกมาได้ชัดเจนดีครับ

โมจีนตัวนี้บางจุดผมก็อุดขัดไม่ดีอ่าครับ แต่ถึงจะเป็นโมจีนถ้าเราตั้งจัยทำสีงานก็ออกมาสวยได้ครับ
ติชมกันได้ตามสบายเลยน่ะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 09:53:42 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
รวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม ส่งงานเร็วมาก :icongift:
โมจีนจริงๆเหรอเนี้ยขั้นเทพเลยครับสีหวานมากๆตัวต่อไปขอสีม่วงนะเอาใจใครบางคน :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
ชอบคู่สีอ่าพี่ สวยมากๆเลยครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานเร็วมากๆ  เลยครับพี่นู
สีหวานๆ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
..ตัวนี้ GG ก๊อปออกมาได้ดีเลย

หน้าไม่ลิง แต่ดูแปลกๆไปนิดหน่อย ..เหมือนมันอ้าปากหวอๆ ยังไงไม่รู้

ส่วนตัวตอนทำตัวนี้เลยไปหาหน้า g century มาใส่แทนหล่อคมขึ้นเยอะเลย  :iconsmile:

..งานสวยเนียนเลยครับ แต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบสีนี้เท่้าไหร่ ดูหวานไปนิด

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
เป็นโมจีนที่สวยมากๆ ครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
โทนสีออกมาสวยไปอีกแบบเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
หน้ามันเป็นอย่างนี้เลยใช้ไหม๊พี่นุ หรือว่าโมหน้ามันหรือปล่าครับ

สีสวยอ่ะ
Sail To The New World

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
หน้ามันเป็นอย่างนี้เลยใช้ไหม๊พี่นุ หรือว่าโมหน้ามันหรือปล่าครับ

สีสวยอ่ะ

ไม่ได้โมเพิ่มอ่าอ๋อง เเค่ติดชุดแต่งที่ตาเพิ่มอ่าครับน้อง :iconvsign: หน้าหล่อใช้ได้เลยอ่าจิ :iconwish:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
คู่สีหวานเย็นดูสบายตาดีครับ เยี่ยยม :iconvsign:

มีไม่เรียบเนียนบางจุดที่อูดขัดไม่ดีอยู่บ้างแต่ช่างมันเถอะ(ผมก็เป็นประจำ)

โดยรวมดูสวยดี แค่นี้ก็ OK แล้วครับ อิอิ

.............
โมจีน ก็สวยได้
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
คู่สี เข้าท่าดีครับ งานก็เนี๊ยบมาก แทบดูไม่ออก ว่าเป็นโมจีน

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ผมว่า เขาเหลืองน่ะ สีอ่อนกว่านี้น่าจะ ดูกลมกลืนน่ะ...
ไม่ก็ขาวไปเลย...

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
สีหวานปานลูกกวาด
ชอบมากครับ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!

สีสวยอ่ะ

ไม่ได้โมเพิ่มอ่าอ๋อง เเค่ติดชุดแต่งที่ตาเพิ่มอ่าครับน้อง :iconvsign: หน้าหล่อใช้ได้เลยอ่าจิ :iconwish:

หล่อขึ้นจมเลยพี่
Sail To The New World