ผู้เขียน หัวข้อ: [LBX] Joker แตกไลน์แล้วมันก็เรียกพวกจนได้  (อ่าน 8830 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
[LBX] Joker แตกไลน์แล้วมันก็เรียกพวกจนได้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:50:49 AM »

ตัวที่ 2 ของ series นี้ที่ซื้อมาเล่นครับ
Joker ตามเนื้อเรื่องแล้ว มันคืออะไรยังไงก็ไม่รู้ไม่ได้ดู
ไม่คิดจะดูด้วย ชอบแต่หุ่น ๕๕๕
ตัวนี้เป็นตัวเป็นตนได้ก็เพราะน้ำท่วมครับ
พอเริ่มมีสถานการณ์ที่อื่นแล้วเลยไม่มีอารมณ์จะไปไหน
เลยอยู่บ้านพ่นสีจนเสร็จด้วยความรวดเร็วครับ

สีที่ใช้
สีดำ - Black #2
สีทอง - Gold #9
สีขาว - White #1
สีเงิน - Silver #8 + Black #2
สีแดง - Silver #8 พ่นทับด้วย LayLand Candy Red

มาดูกันเลยครับ
ตัวนี้ก็ต้องบังพ่นเยอะหน่อย เพราะเป็นสีดำ ขลิบทอง

ดูข้างหลังนิดนึง

ขาท่อนล่างนี่เยอะหน่อย เพราะชิ้นเดียวปาเข้าไป 3 สีครับ

เคียวนี่ก็ใช่ย่อย แยกสีมาแค่ 2 สี

ภาพอื่นๆอีกนิดหน่อย

หมดแล้วครับสำหรับชุดนี้
ตอนนี้ที่บ้านน้ำท่วมเรียบร้อย ส่วนอุปกรณ์และโมเดลตัวอื่นๆก็ติดอยู่ชั้น 2 ของบ้าน
ตัวหน้าพบกันหลังน้ำลดอีกพักใหญ่ๆครับ

แถมรูปต่อดิบเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ >.<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:04:56 AM โดย shishi »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [LBX] Joker แตกไลน์แล้วมันก็เรียกพวกจนได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:55:54 AM »
สวยมากๆเลยครับ คู่สีก็ทำออกมาเข้ากันๆ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: [LBX] Joker แตกไลน์แล้วมันก็เรียกพวกจนได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:34:26 AM »
กรี๊ดๆ สวยมาก ม๊วฟ
Sail To The New World

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 11:30:15 AM »
สวยอะ ท่องไว้ๆไม่แตกไลย์ ซื่อเยอะแล้วๆT T

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 02:13:36 PM »
เหอๆ มาสายนี้จนได้นะ สงสัยจะยาว สายนี้เพื่อนมันเยอะ ...มีงานมาให้ดูเรื่อยๆเลย ขยันดีนะโป้ง

งานดี + ถ่ายรูปสวย เอาไป1 like

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 06:10:15 PM »
ดูจากงานบังพ่น เยอะ สีทองกับดำ ลงตัว

ตัวนี้ทำอยากน่าดูเลยฟีมือ ครับ

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 12:56:50 AM »
ถ่ายรูปก็สวย งานก็สวย เยี่ยมมากๆ เลยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 09:43:38 AM »
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

กรี๊ดๆ สวยมาก ม๊วฟ
น่ากลัวจริงๆเลย :iconsoul:

ดูจากงานบังพ่น เยอะ สีทองกับดำ ลงตัว

ตัวนี้ทำอยากน่าดูเลยฟีมือ ครับ
เยอะแต่ไม่ยากครับ เหลี่ยมๆทั้งนั้น ลองดูครับ สนุกๆ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:28:21 PM »
สวยดีอะโป้ง แต่ไลน์นี้ยังอีกยาวไกล อย่าลืมทำให้ครบทุกตัว (ส่วนตูขอผ่านทำ2-3ตัวพอแล้ว ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ chetw

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 11:13:00 AM »
ทำสีเนี้ยบมากเลยครับ ชอบโทนสีทองตัดกับดำสวยดีคับ