ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว นอกไลน์ ไม่ใกล้ไม่ไกล ของแรง 1/60 VF-25F Ver.2 งานสำเร็จของลุงบัน ^^ (โหดนะครับ)  (อ่าน 6786 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน  :iconsmile:  

หลังจากที่ลุงบันได้หักหลัง โมตัวแล้วตัวเล่า ไม่ว่าจะเป็นโมภาค OO หรือโม MG หลายๆตัว
อาการหักหลังของลุงนั้น ได้ระบาดมาถึง หุ่นเหล็กด้วย ตอนแรก VF-25 ทั้ง 4 ลำ ทำออกมาเป็นหุ่นเหล็กของสำเร็จ
ตัวแรก สเกลจะเพี้ยนๆ จุดขยับจะแย่ๆ ไม่สวยเอาเสียเลย แล้วอยู่ๆลุงบัน ก็ออก VF-27 พัตนาข้อต่อต่างๆให้ดีขึ้น
แล้วก็ออก YF-29 มาที่พัตนาข้อต่อได้ดีมากๆ สุดท้ายลุงก็หักหลังเอาเทคโนโลยีข้อต่อที่ใช้ใน YF-29 มาทำVF25ใหม่
เล่นเอาคนซื้อไปแล้วร้องกรี๊ดเลย เพราะราคามันไม่ใช่ถูกๆ555+  :iconcry:

ตัวนี้ ผมฝากพี่ชายหิ้วมาครับ ส่วนมันเจ๋ง แค่ไหน มาชมกันเลยครับ  :iconsmile:

กล่องไม่ใหญ่มากนัก ไม่หนามากด้วยครับ (ผมว่ากล่องมันเชยๆ55+ )

ด้านหลัง จะโชว์โหมดต่างๆของเจ้าVF-25ด้วย

แกะกล่องออกมา จะเห็นว่าแถมฐานมาให้ด้วย!!

ฐานเหมือนๆกับตัวอื่นๆที่ออกมาก่อนหน้านี้ครับ

แกะออกมา อุปกรณ์ต่างๆจะมีมาให้ครบเลย ไม่ว่าจะเป็น ปืน มือแบบ กำ จับอาวุธ และมือแบ แบบใช้ในร่างไฟเตอร์

(ตัวนี้ผมตัดเส้นด้วยมาร์กเกอร์บางจุดนะครับ)

อัลโต้ ในแบบชุดนักบิน และอัลโต้ในชุดเกราะ (ชุดอะไรหว่าที่ใส่แล้วบินได้55+ ) ลวดและฐานขนาดเล็ก

ตัวเครื่องมีสัดส่วนสวยมากๆ งามพอๆกับโมเดลเลย ลายละเอียดต่างๆงดงามสุดๆ เลยครับ

มาดูมุมต่างๆของร่างนี้กันบ้าง :iconsmile:

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

มุมเฉียงนิดๆ

ปีกกางและหุบได้เท่านี้เลยครับ

ในส่วนของล้อสามารถพับเก็บได้เลยครับ เป็นเหล็กด้วยนะ

ค๊อกพิท เปิด-ปิดได้เลย ไม่ต้องถอดเปลี่ยน

ตัวอัลโต้ถอดออกจากเก้าอี้ได้ ต่างจากเวอร์แรกที่ถอดไม่ได้ แถมเก้าอี้นั่งด้านหลังจะพับขึ้นมาได้ด้วย

แต่ต้องแกะฝาครอบออกก่อนนะครับ เผื่อเอาใครซ้อนท้าย  :iconnasty:

ท่อดูดอากาศเปิดโดยต้องแกะออกได้ทำคล้ายๆของยามาโต้ (ผมลงสีเงินเพิ่มครับจะได้ดูมีมิตขึ้นมาหน่อย)

อัลโต้ ในแบบชุดเกราะและ แบบนั่งบังคับ

อันนี้แบบติดอาวุธ

ลองจับมาใส่ฐานดู

เจ้าตัวนีลุงแกพัตนามาได้สุดยอดมากๆครับ รายละเอียด ดีเทลต่างๆ พัตนาแบบตัวเก่าเทียบไม่ติดเลยทีเดียว  :iconwish:

มาแปลงร่างกันดีกว่าาา  :iconvsign:

ถอดปืนออกจากแขน โดยที่แขนจะมีสลับล๊อคกับตัวปืน ทำเหมือนของยามาโต้เลย
จุดนี้จะต่างจากตัวเก่าตรงนี้ตัวเก่าต้องใช้ชิ้นส่วนต่างหาก

พับปีกขึ้น

จับขาพับลงมา จุดนี้จะมีเสียงแก๊กๆๆ ด้วย (เสียงสลักล๊อค)

พับขาลงเป็นคล้ายๆตัว L

เปิดเกราะแล้ว พับปีกเข้าไป จุดนี้เหมือนตัวเก่าเลยครับ

หมุนขาให้ได้ มุมที่ต้องการ (จุดนี้เพิ่มข้อต่อจุดหมุนเข้าไปที่กลางจ๊อยทำให้โพสท่าได้สวยขึ้นครับตัวเก่าจะหมุนไม่ได้)

ดึงเท้าลงมาแล้ว กางเท้าออก จุดนี้จะเป็นเหล็กและเพิ่มจุดขยับให้ข้อเท้า ขยับได้มากขึ้นโพสท่าได้สวยขึ้น ตัวเ้ก่าจะโพสไม่ได้เยอะ

เสร็จแล้วร่างกึ่งๆเกอร์วลอก

พับเกราะโคนปีกลง

ต้นขาจะมีล๊อคอยู่ จุดนี้อันรายครับ ดึงแรงมีสิทธิหักได้ง่ายๆ

ดันแกนขาลงมา

ถอดโล่ห์ิออก จุดนี้ พัตนาใหม่ตัวเก่าต้องใช้มือแบบแบเพื่อยึดโล่ห์ ส่วนตัวใหม่นี้ไม่ต้องใช้มือครับ
มันจะล๊อคเข้ากับท้ายยานได้เลย

โล่ห์พับได้เพื่อให้ใส่มือได้สนิท ตัวเก่าจะพับไม่ได้ โล่ห์ยังซ่อนมีดได้ครับ ตัวเก่าทำไม่ได้

หมุนแขนออกมา

ดันแกนขาให้เข้าล๊อคที่เดิม

จุดนี้จะมีตัวล๊อค ปืนด้วยครับ ตัวเก่าไม่มี

ล๊อคปืนแบบนี้  :iconsmile:

เสร็จแล้ว เกรอ์วลอค

ด้านหน้า

ด้านข้าง สวยงามมากๆ

เกอร์วลอคตัวนี้เพิ่มจุดหมุนตรงหัวเข่้ามา ทำให้โพสท่าได้ดีขึ้น กางขาได้เท่ห์ขึ้นมากๆเลยครับ  :iconvsign:

มาแปลงร่างเป็นแบททรอยดีกว่าา  :iconvsign:

ดึงแกนขาลงจากล๊อค

พับท้ายยานลง

ดันหัวยานขึ้น

พับส่วนจมูกเครื่อง

จับตัวเครื่องพับกับหัวยาน

พับท้ายยายลง

ดึงหัวขึ้น และ พับช่วงสะโพกขึ้นก็เรียบร้อยครับ (ดันลืมถ่ายช่วงสะโพก ขออภัยด้วยนะครับ)

ช่วงสะโพกพัตนา่ใหม่จากแกนล๊อคตัวเดียวเป็นแกนล๊อค2ตัว ทำให้ล๊อคขาได้แน่นกว่าเดิมครับ

ได้แบททรอยแล้ว

ด้านหน้า

ด้านข้างเพราะปีกเลยดูเก้งก้างพอสมควร

ด้านหลัง

สัดส่วนสวยงาม ดูลงตัวมากๆ ดูบึกๆมากขึ้นด้วยครับ  :iconsmile:

มาดูจุดขยับกันบ้าง

ช่วงแขนขยับได้เยอะมากๆ โพสท่าได้ดี มือขยับได้เหมือนๆกับ MG ครับ มีเดือยล๊อคอาวุธด้วย(ไม่ค่อยอยู่เท่าไหร่55+)

ตัวเก่าข้อแขนจะขยับได้นอน นิ้วจะขยับไม่ได้

หัวขยับได้เยอะดี เงยได้พอสมครว ตาเป็นชิ้นใสด้วย แต่ง๊อกๆแง๊กพอดูเลยครับ

เอวหมุนได้ด้วย แต่หมุนได้ไม่เยอะเท่าไหร่้นะครับ

ปีกที่หลังพับขึ้นได้ด้วย จะเห็นค๊อกพิท (นั่งเงยหน้าขึ้น55+ )

ขายกได้สูงแต่ ข้อต่อช่วงหัวเข่าพับได้ไม่เยอะเท่าไหร่เพราะต้องใช้แปลงร่าง

จ๊อยกลางหัวเข่าหมุนได้ด้วย ตัวเก่าจะหมุนไม่ได้

ข้อเท้าพับได้เยอะและขยับได้ดีมากๆ

อาวุธมีลูกเล่นด้วย ปืนกางออกได้ โลห์ก็เปิดใส่มีดได้  :iconvsign:

ต่อไปก็แอคชั่นกันยาวๆเลยนะครับ

ปิดท้ายด้วยรูปนี้  :iconvsign:

จบแล้วนะครับสำหรับเจ้า VF-25ตัวนี้ที่สวยและงามๆมากๆ รายละเอียดต่างๆทำได้ดีและยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ

แต่ราคาก็แพงพอสมควรเหล็กน้อยน้ำหนักไม่ค่ิอยเยอะ แต่ก็แข็งแรงดี  สำหรับแฟนก็น่าหามาบูชาซักลำนะครับ

รับรองไม่ผิดหวังเลย  :iconvsign:  :iconvsign:

แล้วพบกันใหม่โอกาศหน้านะครับ ขอบคุณครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2011, 04:01:34 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ JR S

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
อย่างสวยอะ ก็เคยคิดๆอยู่ว่าจะเอาแต่ขอบายก่อนมีตัวรุ่น F ตั้ง 4 ลำละ :icondisapp:
ตัวยานเห็นรูไหม นั้นคือสิ่งที่ลุงบันจะทำในตัวต่อๆไป(super pack)  :icondisapp:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
สวยมากๆ ชอบครับ
ขอบคุณที่รีวิวให้ดูนะครับ สงสัยได้เสียเงินแน่เลยผม

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
เวอร์ชั่นเก่าเนี่ยสอยมาเพียบ...เวอร์ชั่นใหม่เนี่ยสวยกว่าเยอะเลยครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
สวยน่าเก็บนะครับเนี่ย เดี๋ยวไปหาการ์ตูนมาดูก่อน เพิ่มความอยาก

ออฟไลน์ thong44

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากรู้จัง ราคาเท่าไหร่ครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
อยาก รู้จัง ราคาเท่าไหร่ครับ  :iconwish:

5500-6000 ครับ ของใหม่นะ