ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548205 ครั้ง)

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
เกือบ 10 ปี แสดงว่าสมัย GHD นรกแตกแล้วมังครับ
ถ้าเป็นของ Daban ตัวที่ยังมีขายอยู่ปัจจุบันงานดีขึ้นเยอะมากแล้ว
ไม่เหนื่อยแบบอยากจะขว้างทิ้งแล้วครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
เกือบ 10 ปี แสดงว่าสมัย GHD นรกแตกแล้วมังครับ
ถ้าเป็นของ Daban ตัวที่ยังมีขายอยู่ปัจจุบันงานดีขึ้นเยอะมากแล้ว
ไม่เหนื่อยแบบอยากจะขว้างทิ้งแล้วครับ

GHD นี่นรกแตกจริงๆ ผมมี Cross Bone อยู่ตัวนึง..กว่าจะต่อเสร็จแทบจะปาทิ้ง

:iconpunch:
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ moojui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
คอสโบน ยังตอเป็นตัวได้นะคับ เจอแคมเฟอ นี่ไปไม่เป็นเลย สีก้อเพี้ยนอีก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [โมจีน] ข้อมูล...ถาม และคุย กับโมจีน Char's RickDom
« ตอบกลับ #3403 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 09:41:58 AM »

เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้วันอาทิตย์นะครับ ...

ตามสัญญาครับ เอาใบต่อมาให้ดูไม่รู้ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้

ส่วนขาพอเป็นรูปเป็นร่างคล้ายขาโดมไหม ต้องกดต้องดันเยอะมากนี่หรือเมืองพุทธ

เปรียบเทียบรวมๆโมจีนสมัยก่อนราคาถูกมากซื้อแบบไม่ต้องคิดแต่นั่งช้ำใจภายหลัง ข้อต่อบางตัวอยู่ๆก็เด้งหลุดมาเอง
ช่วงลำตัวผมขัดในขัดนอก ฝึกจิตทดสอบกำลังใจแต่ดูแล้วจะไม่รอด พอกเท่าไหร่ก็ เติม(ใจ)เธอไม่เคยเต็ม

ออฟไลน์ tasuku13

• *
Re: [โมจีน] ข้อมูล...ถาม และคุย กับโมจีน Char's RickDom
« ตอบกลับ #3404 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 02:24:43 AM »

เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้วันอาทิตย์นะครับ ...

ตามสัญญาครับ เอาใบต่อมาให้ดูไม่รู้ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้

ส่วนขาพอเป็นรูปเป็นร่างคล้ายขาโดมไหม ต้องกดต้องดันเยอะมากนี่หรือเมืองพุทธ

เปรียบเทียบรวมๆโมจีนสมัยก่อนราคาถูกมากซื้อแบบไม่ต้องคิดแต่นั่งช้ำใจภายหลัง ข้อต่อบางตัวอยู่ๆก็เด้งหลุดมาเอง
ช่วงลำตัวผมขัดในขัดนอก ฝึกจิตทดสอบกำลังใจแต่ดูแล้วจะไม่รอด พอกเท่าไหร่ก็ เติม(ใจ)เธอไม่เคยเต็ม

ยอมรับครับ เมื่อก่อนผมซื้อโมจีนก็ต่อให้เป็นตัวแทบไม่ได้ แต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะมากครับ ลองงานของดาบันไม่ก็โมโมโกะดูแล้วจะรู้ว่าโมจีนยุคนี้ก็ไม่ได้กากแล้วนะครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
พวก SD ของจีนยี่ห้อไหนน่าเล่นบ้างครับ
ไม่เคยเล่น SD จีน..ข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยมีเลย
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ optionhero

• *
พวก SD ของจีนยี่ห้อไหนน่าเล่นบ้างครับ
ไม่เคยเล่น SD จีน..ข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยมีเลย
ของ QY ครับ จากที่เทียบๆดูผมว่าใกล้เคียงแท้เลยนะครับ....ถ้าไม่นับสติกเกอร์นะ 555

ออฟไลน์ Exia77

• *
  • Like: 1
Daban จะออก PG Unicorn final battle ver. ไหมครับ 

ออฟไลน์ 0EXIA0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5

ของเข้าตึกเมก้าละครับงานดีขึ้นกว่า strike

ออฟไลน์ InFiDeL

• *
อยากเห็น รีวิว ของ pg unicorn daban กับ pg unicorn banshee daban ครับ

ไปเดินที่สะพานเหล็กมา ทุกร้านไม่ยอมแกะกล่องให้ดูสีกับเนื้อพลาสสติกที่แผงเลยครับ ผมก็พึ่งรู้ว่าไม่ให้ดู เขาบอกให้ดูรีวิวในเนทครับ

ผมเป็นมือใหม่ครับ ก็เลย งงนิดนึง ว่าทำไมซื้อของถึงไม่ให้ดูของครับ เห็นบางทีเปิดพรีออเดอร์ถูกกว่า ไม่เสียค่าเดินทาง กับเวลาไป แถมไม่ได้ดูของเหมือนกัน = =" ไม่เสียค่าเดินทาง แต่เสียค่าส่งแทน

คือสมมุติฐานของผมคือ โมจีนมันเเย่ขนาดเปิดดู ปุ๊ปคนไม่ซื้อเลยหรอครับ อันนี้ผมถามเฉยๆนะครับ เชื่อว่าหลายคนโดนเหมือนกันคงไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

ปล. เนื้อหาเเย่ลบได้นะครับ บังเอิญเงินไม่ใช่น้อยๆ ผมเลยสงสัยนิดนึงครับ

ผมมีทั้งสองตัวเลยครับ.....แต่ยังไม่มีเวลาต่อ แกะถ่ายแผงรันเน้อมาให้ดูได้นะครับ!

ออฟไลน์ Impuy

• *
ตอนนี้อยากได้ Decal ของ PG Banshee กับ PG Unicorn ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ  :iconwish:

สติ๊กเกอร์ที่แถมมา........มันช่างหนาซะเกินจะทานทน  :iconpale:

ออฟไลน์ Exia77

• *
ผมซื้อม้าดำมาละครับ ต่อ ขา กับตัว  แล้วก็คิด อยากได้ไฟ เลยหยุดต่อก่อนอะครับ สั่งไฟนานละครับ ร้านบอกของมาเดือนหน้า T T อยากต่อให้เสร็จ

---ตัวของม้าดำ ตอนต่อไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ กดเข้าล็อก ดับแกร๊บ
---ขาของม้า ต้องมีแบบฝาน ชิ้นบ้าง(ไม่กี่ชิ้นครับ) เพราะมีหล่อเกิน กับ ยัดไม่เข้า  ซ้ายกับขวา เหมือนกันครับ ขาตรงขาช่วงบน unicorn โหมด มันประกบกันไม่สนิทครับ ส่วนที่เหลือสนิทหมด เหลือช่อง นิดหน่อยครับ
--- โล่ มีฝานชิ้นงานบ้าง(ไม่กี่ชิ้นครับ) ยัดไม่เข้า กดไม่เข้า
--- ไซโคเฟรม สีส้มเป็นพลาสสติกแข็ง แต่ไซโคเฟรมของโล่ เป็น
 พลาสติกยืดยุ่นครับ

---- ต่อเท่าที่เห็น สวยครับ เนื้อพลาสติกดีกว่า MG (MG จีน oo7s กับ oo qunta  ) ครับ

ปล. ผมซื้อไฟ เผื่อม้าขาว กับ FA part มา ได้ข่าวว่า ล็อตแรกแถม FA part ผมโดนไป 1,000  กับไฟราคาเต็ม 2 ชุด จุกเลย ทำใจซื้อม้าขาวไม่ลง เลยกะว่าจะรอ ม้าขาวของ โมโมโกะ ครับ ไม่ก็รอเฟรมฟ้าของดาบัน เดือนนี้ มาม่าตั้งแต่ต้นเดือนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2016, 06:51:24 AM โดย Exia77 »

ออฟไลน์ asholy

• *
เห็น 1/72 strike gundam metalbuild?รึป่าวออกมาแล้ว มีใครจัดมาบ้างครับ รีวิวหน่อยครับ

ออฟไลน์ natchapon

ร้าน กันดั้ม ฟรีสไล ใครเคยสั่งบ้าง เอาแบบ สั่งแบบมีของนะ จะของกี่วัน  :icondisapp:

ออฟไลน์ TheD

• *
ร้าน กันดั้ม ฟรีสไล ใครเคยสั่งบ้าง เอาแบบ สั่งแบบมีของนะ จะของกี่วัน  :icondisapp:
ถ้าโอนเงินเช็คยอดเรียบร้อย ไม่เกิน 3 วันครับ(อันนี้เคสผมนะ)

สั่ง LED UNIT DABAN ไว้ นี่4วันแล้ว อยู่ ใกล้ กทม แท้ๆ :iconcryout:

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
ผมอยู่ใกล้ๆ เขตที่ส่ง ยังรอนานเลย สั่งอังคารถึงราวๆ วันเสาร์ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ใกล้ขนาดค่ารถไปรับถูกกว่าค่าส่งแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2016, 10:23:38 PM โดย kerbaroz »

ผมอยู่ใกล้ๆ เขตที่ส่ง ยังรอนานเลย สั่งอังคารถึงราวๆ วันเสาร์ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ใกล้ขนาดค่ารถไปรับถูกกว่าค่าส่งแน่ๆ
ตอนนี้ยังทำใจดีสู้เสืออยู่ อย่างน้อยถ้าส่งแล้ว น่าจะโพส รหัส EMS มาให้ตามเองก็ยังดี :iconsweat:

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
 :iconpale:
...ผมเคยสั่ง ร้านที่พี่ๆถามกัน
เอาแบบส่งด่วน โอนเงินปุ๊บ เมลเข้าปั๊บ ว่าของไม่มี
พอเราถาม ก็บอกว่าไม่อ่าน ก็ในเว็บพี่แกไม่แจ้ง ว่าของไม่มี
จะแคปเมลให้อ่านก็ดูจงใจฟ้องเกินไป
.
.
.
ผมรอของอยู่เกือบเดือน กับการส่งด่วน
 :iconcry:

ออฟไลน์ ryukendo1

• *
  • Like: 6
ปกติสั่ง ถ้ามีของ ส่งด่วนหรือธรรมดา ผม ประมาณ 1-3 วันเองนะ    เคยส่งด่วน3 วัน ส่งธรรมดา2 เฉย งงมาก แต่ตอนที่สั่งแล้วของไม่มี ทางนั้นโทรมาหาผมเลยนะ ว่าอันนี้ไม่มี เอาอันอื่นแทนได้ไหม  แต่ตอนกด กดได้ ถ้าไม่รวมพรีก็ได้ของไวตลอดนะคับ