ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534005 ครั้ง)

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
สอบถามหน่อยครับ โมจีนที่เป็นพวกPGนี่คุณภาพงานดีไหมครับ  :iconshy2: :iconshy2:

ของผมมี strike gundam ของ GHD งานออกมาโอเคน่ะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ภาพต่อดิบ ไฮนิวครับ เทียบกับตัวเก่า  ถ้าซ้ำขออภัย

ถ้าเทียบกับภาพตัวต้นแบบจะเห็นว่าหน้าตาดูดีขึ้น

ภาพโปรโมก่อนหน้านี้

ว่าแต่  กะใจจะไม่ทำ ไนติงเกล 1/100 หรือ 1/144 กันมั่งเลยเหรอ......  

อะไรๆ ก็ กันดั้ม กันดั้ม.....   ใช่สิ.... ตรูมันไม่ใช่พระเอก....

Credit : Komica image board
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:17:50 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ startup

• *
  • Like: 1
หัวมันดูเล็กๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ motionman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
อยากทราบราคาของ
1. strike freedom full burst MG (TT)
2. Hi - NU MG (TT)
ใช้วิธี PM ราคามาก็ได้นะครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
อยากทราบราคาของ
1. strike freedom full burst MG (TT)
2. Hi - NU MG (TT)
ใช้วิธี PM ราคามาก็ได้นะครับ  :iconnasty:

2 ตัวนี้ราคาเท่้าๆ กัน

ประมาณ 7XX ปลายๆ ถึง 8XX กลางๆ นะครับ  :iconsmile:

..ปล. ถ้าหมายถึง mg HI-NU ตัวเก่าที่ไม่ใช่ตัวที่จะออกล่าสุดนี้นะ ตัวใหม่นี้เห็นบางเว็บตั้งไว้ 12XX

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Hi-nu EVO โครงในเป็น nu สินะ มันถึงใหญ่ขนาดนั้น

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
เพราะภายนอกก็อปมาจาก ชุดแต่งเรซิ่นครับ  

แนวๆเดียวกับกันดูมครับ ก็อปชุดแต่งเรซิ่นมา

@พี่นาโร  ผมว่าจะพยายามไม่โดนแล้วนะเนี้ยแต่สุดท้ายก็ไม่รอดละ XD
แต่ผมคงปล่อยไปก่อน  ราคามันไม่อำนวยกระเป๋าเงินช่วงนี้  :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:47:48 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
รอดไป ไม่ชอบหน้ามัน

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
 เรื่องหน้าลิง ใช้ชุดเเต่งได้นะเห็นมีขาย

ห่วงเเต่งานรวมๆ TT มันยังไม่เนี๊ยบเท่า mc นี่ละคับ

เเต่ถ้าชอบก็ต้องลองละนะ  ว่าจะลองสักตัวเหมือนกัน

ช่วงนี้โมจีนเอง เเข่งขันกันเองสูงเหมือนโมยุ่นเรย อิ อิ

ออฟไลน์ motionman

• *
  • Like: -5
มีใครเล่นยี่ห้อ gundoom ปะครับ
ได้ข่าวว่าดีสุด จริงปะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ uopion

• *
ถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าสะพานเหล็กตอนนี้ร้านค้าขายของกันปกติรึยังครับ ? ไปงวดก่อนแทบไมม่มีร้านใหนเปิดเลย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
มีใครเล่นยี่ห้อ gundoom ปะครับ
ได้ข่าวว่าดีสุด จริงปะ  :iconnasty:

ของเค้าดีจริงครับ งานคมมาก ตัดเส้น ทำสี ยิ่งสวยครับ ถ้าจะสวยสุด ผมว่า HI-V gundoom นี่แหละครับ เด็ดเลย

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ได้ข่าวว่าดีสุด จริงปะ  :iconnasty:

ส่วนตัว  ผมว่ามันทำมาดีตรงที่เป็น Original อ่ะครับ  ไม่ได้ก็อบใครเขามา  คุณภาพผมว่าเท่ากับ TT นะ  คือพลาสติกมันก็ไม่เรียบเหมือนกันถ้าจะทำสี ก็ต้องขัดทั้งตัวอยุ่ดี  ถ้าพ่นสี ไม่ขัดผิวก่อน  ผิวจะออกมาเห็นชัดเลย ว่าตะปุ่มตะป่ำ

ถ้าทำงานเหมือนกัน  ผมว่าเหนื่อยพอๆกับ TT น่ะครับ  มีหลวมบ้าง ไม่สนิทบ้าง  หล่อแหว่งบ้างเหมือนกัน  แต่ได้เปรียบตรงที่พวกลายเส้นจะมาครบ  เพราะพี่แกไม่ได้ก็อบใครเขา

Gundoom

TT (Zaku Raiden)

แต่รวมๆ งานดีทั้งคู่แหล่ะ  ต่อง่ายเหมือนกัน   แต่ TT อาจะต่อยากกว่าเพราะเป็น MG  Gundoom ทำแต่ HG คงเทียบกันยาก เพราะ MG ซับซ้อนกว่า  
แต่เห็นว่า momoka ดีกว่า TT เดี๊ยวรอเชนลองออก จะลองสอยมาดูเล่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 07:03:28 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าสะพานเหล็กตอนนี้ร้านค้าขายของกันปกติรึยังครับ ? ไปงวดก่อนแทบไมม่มีร้านใหนเปิดเลย  :iconcryjoy:

ไปมาเมื่อวันเสาร์ที่ 19 ที่ผ่านมา ขายกันปกติครับ

ออฟไลน์ patirat2520

• *
  • Like: -1

เปิดตามปกติแล้วครับ ไปเกณฑ์ กันพลามาเข้ากองทัพ ได้เลยครับ ผมเพิ่งไปมามะวาน สอย เจโนส คัสตอม กะ ซาซาบี้  ทีที มา

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
วันนี้เปิดปกติครับร้านโมจีนโมแท้เปิดครับ ไปจัดมาวันนี้เลยช่วงบ่ายโมงแห้งผากเลยถนน

งานโมโมโกะกับ MC พอพอกันครับ แต่ โมโมโกะออกก๊อปบันได แต่ MC  ก๊อปงานชุดแต่งเรซิ่นมาเป็นพลาสติก (ณ.ตอนนี้)

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
อยากทราบราคาตอนนี้่ที่ร้านเบีย กะร้านเจ๊ ของซาซาบิ 1/144 TT ครับ

pm บอกทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ backpia

• **
MG SINANJU TT งานดีหรือปล่าวครับ ว่าจะไปถอยมาซะหน่อย

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
MG SINANJU TT งานดีหรือปล่าวครับ ว่าจะไปถอยมาซะหน่อย

งานดีครับ ข้อต่อโอเคครับ ต่อดิบก็สวยแล้ว :iconvsign:

ออฟไลน์ expolog198

• *
  • Like: -14
สอบถามพี่ๆเพื่อนๆ 2 ข้อครับ
1. ถ้าจะสั่งจากเวป http://shop34459200.taobao.com/ ต้องสั่งยังไงอ่ะครับเข้าไปลองสมัครสมาชิคดูเหมือนกับจำกัดเฉพาะคนในจีนเท่านั้นเอง เพราะตรงกรอกภูมิลำเนาและประเทศไม่มีประเทศอื่นเลย หรือเคยมีใครสั้งหรือเปล่าครับ
2. ร้านที่สะพานเหล็กนี่ MG ของโมจีนมีเยอะแค่ไหนครับ แบบว่าต่อ 1/144 มา 3 ตัวแล้วมาต่อ MG Destiny Extream + MG Hi-V แล้วหลงเสน่ของ MG อ่ะครับ 1/144 ว่าจะเอาแต่ RG อย่างเดียวเพราะงามจริง เลยอยากรู้ว่ามีเยอะไหม ถ้าเรื่องราคาดูจากกระทู้ก่อนๆแล้วน่าจะพอๆกับที่สั่งในเน็ตแต่ ในเน็ตตัวที่อยากได้ส่วนใหญ่ไม่มีของ T___T

ช่วยอนุเคราะห์บอกข้าพเจ้าทีครับ  :iconcry: