ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam AGE -2 GB Grade เดือน 1 /2012  (อ่าน 29433 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
Re: Gundam AGE -2 GB Grade เดือน 1 /2012
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:57:48 PM »
age-2 ตรงหน้าอกมันเหม่งๆ ไหมครับ

ผมดูเหมือน Avalanche Exia หน่ะ

Neoz

• บุคคลทั่วไป
Re: Gundam AGE -2 GB Grade เดือน 1 /2012
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 07:56:39 PM »
ผมชอบหุ่นมันนะ age แต่ anime ผมดูยังไงก็ไม่สนุก Unicron เทพกว่าล้านเท่า

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:22:29 AM »

RX-78-2 ----------> Zeta GUNDAM ---------- > ZZ GUNDAM

:iconsweat:

ออฟไลน์ ninetail09

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:35:18 AM »
^
^
^
^
^

คิดแบบเดียวกันเลยอ่า
ในอนาคต อาจมีตัวคล้ายๆ NU กับ Hi-Nu ก็ได้ 5555555

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:17:18 AM »
มันคล้าย zz มากไปไหมเนี่ย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 12:24:38 PM »
^
^
^
^
^

คิดแบบเดียวกันเลยอ่า
ในอนาคต อาจมีตัวคล้ายๆ NU กับ Hi-Nu ก็ได้ 5555555

Generation แรก ยังร่อแร่ จะอยู่นานถึง generation 4 หรือครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:07:47 PM »
Babdai ป่วยรึเปล่า!!!
Gundam Age นี่ผมก็เข้าใจอยู่หรอกว่าเจาะกลุ่มเด็ก แต่ก็ไม่จำเป็นต้องทำธีมเรื่องออกมาเป็นเด็กขนาดนี้ก็ได้
ผมคิดเอาเองนะว่าเด็กหลายๆ คนก็ชอบยูนิคอร์นไม่น้อย การทำเนื้อเรื่องแบบนี้มันอาจจะโดนใจเด็กบางกลุ่ม
แต่มันจะเสียรากฐานของแฟนที่ตอนนี้คงเป็นผู้ใหญ่ไปหมดแล้ว
การทำกันดั้มเอจที่ดูเหมือนจะเร่งทำหุ่นตัวใหม่ๆ ออกมาเยอะๆ เพื่อจะได้ผลิตเป็นกันพลาขายได้กำไรมากๆ
แต่ลืมนึกถึงความประทับใจของแฟนๆ (เด็กโข่งทั้งหลายอย่างผมนี่แหละ)
มันดูเหมือนเป็นการฆ่าตัวตายชัดๆ ยกตัวอย่างเช่น ออก เจโนสไม่นานก็ออกเจโนสคัสตอม
พอเจโนสคัสตอมออกมาแป๊บเดียวก็มีภาพของ Adel ที่สวยกว่าเดิมหลุดออกมาอีก
แน่นอน! ถ้าคนที่ประทับใจในกันดั้มเรื่องนี้มากๆ ก็คงตามเก็บทุกตัว แต่ว่าจะมีคนประทับใจซักกี่คนหล่ะ
และก็ต้องยอมรับอีกว่าบางคนเป็นแฟนกันพลาอย่างเดียวไม่สนเนื้อเรื่องเลย พอกำลังจะซื้อเจโนสก็ต้องหยุดไว้ก่อน
เพราะอาจจะมีหุ่นที่สวยกว่าออกมาทีหลัง ไอ้หุ่นที่ออกมาก่อนก็ไม่ต้องขายกันหล่ะ
ลุงบันคงคิดว่าตัวเองอ่านเกมขาด กันดั้มเรื่องนี้ต้องดังแน่ๆ ขายกันพลาได้กำไรก้อนโตแน่ๆ
แต่ผมว่ามันจะเป็นตรงกันข้ามมากกว่า
     นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ ไม่ใช่ข้อเท็จจริงครับ!!!

ออฟไลน์ the man

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:35:58 PM »
^
^

ผมว่าภาคเอจนี้บันไดซันไรส์กะจับเด็กอย่างเดียวนะครับ

ส่วนแฟนรุ่นใหญ่ใช้ unicorn คอยไล่จับ

แยกไลน์กันไปเลย  :iconhihi:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:40:41 AM »
HG รุ่นแรก ลดเหลือ500เยน สุดยอด 555 ยังไงก็ไม่ซื้อหรอก
............
ผมว่าลุงบันทำแบบนี้ก็ดีนะครับ  เพราะคนที่ไม่ชอบก็จะได้มีเวลาไปไล่เก็บ

หุ่นรุ่นอื่นๆ ได้ เช่นผมที่ซีรี่นี้คงผ่านแบบยาวๆ ตอนนี้ก็ตามเก็บซีรี่ Seed กับ OO อยู่

ไม่ต้องมาพะวงกับหุ่นใหม่ที่จะออก สบายดีออกผมว่า

สรุปอย่าซีเรียสครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ blueboat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • เกมลงทัณฑ์
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 02:16:09 AM »
ยังมีผมที่ชอบกันดั้มและชอบในลายเส้นของ level-5

ผมเลยรู้สึกสนุกกับภาคนี้มากเลยแฮะ ดูง่ายๆแต่เนื้อเรื่องก็ยังคงเป็นกันดั้ม

ซึ่งดันชอบทุกอย่างที่มันเป็น age แฮะ เด็กดูผมว่าจะทำให้เขารู้สึกสนุกเลยหล่ะ ถ้าไม่มีอัคตินะ

ถือว่าเป็นการเปลี่ยนแนวที่ยังมีผมที่ชอบอยู่  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:27:52 PM »
Age-3 คนรอสอยเพียบหล่ะผมว่า
หรือจะรอดูกันว่า ZZ จะขายดีเพราะคนเอาไปโมเป็น Age-3

(แน่นอนว่าไม่ได้โมง่ายๆแน่)

_________

ในมุมมองของคนที่คิดว่า Gundam Age ไปไม่รอดแน่ๆในตอนแรก
แต่กลับซื้อ โม HG Age-1 มาซะเฉยๆ อย่างผม
(จ้องมันละโดนสะกดจิต ปากบอกไม่ซื้อๆ ยื่นเงินจ่ายไปตอนไหนก็ไม่รู้ รู้ตัวอีกทีก็ก้าวออกจากร้านละ  :iconlol:)

ผมว่าโมซีรี่ย์นี่มันถูกและคุ้มค่า ทั้งข้อต่อ และ เก็บผ่ากลาง เรียกได้ว่า ดีเลิศประเสริฐศรีเลยหล่ะ
ใครที่หน้ามืดลองซื้อมากล่องนึง รับรอง ไปเหมือน LBX กันแทบทุกราย

ยกเว้นจะไปเจอตัวที่ไม่น่าเก็บจริงๆ อย่าง Titus หรือ Genoace (แดง) ที่ ดีไซน์กะโหล่งโป๊ง ดูแล้วไม่ควรค่าแก่การซื้อไรงี้

เมะมันถ้าไม่ติดตรงหัวหยองๆของพระเอกและผองเพื่อน + กับ แอนติกันพลาบิวเดอร์ ผมว่ามันก็น่าดูน่าติดตามละนะ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:02:41 PM »
งานภาพไม่รู็ทำไมถึงสู้ seed กับ OO ไม่ได้ ทั้งที่ห่างกันเป็นปี มือด้อยกว่าเห็นๆ
กันพลายุคแรก sell กระหน่ำกันไปแล้ว ความหวังยุค 3 จะริบหรี่หรือเปล่า
ขึ้นอยู่กับ LV-5 แล้วว่าจะพัฒนางานของตัวเองขึ้นมาได้ใหม

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 12:09:12 AM »

ในมุมมองของคนที่คิดว่า Gundam Age ไปไม่รอดแน่ๆในตอนแรก
แต่กลับซื้อ โม HG Age-1 มาซะเฉยๆ อย่างผม
(จ้องมันละโดนสะกดจิต ปากบอกไม่ซื้อๆ ยื่นเงินจ่ายไปตอนไหนก็ไม่รู้ รู้ตัวอีกทีก็ก้าวออกจากร้านละ  :iconlol:)

ผมว่าโมซีรี่ย์นี่มันถูกและคุ้มค่า ทั้งข้อต่อ และ เก็บผ่ากลาง เรียกได้ว่า ดีเลิศประเสริฐศรีเลยหล่ะ
ใครที่หน้ามืดลองซื้อมากล่องนึง รับรอง ไปเหมือน LBX กันแทบทุกราย

ผมมันซึน

ส่วนตัว ซื้อเฉพาะตัวที่แปลกๆ  ยิ่งเสื่อมยิ่งชอบ ไตตัสจริงๆน่าเล่นนะ  เอาบอดี้เดสเปราโด้มาใส่  เป็นอะไรที่สุดยอดมาก

โอ้มายก็อด  พระเอกตัวจริง

http://i2.photobucket.com/albums/y19/narokiarzel/1321713405199.jpg
Credit : 2CH

...................

เข้าเรื่อง

ส่วนตัวนะ  ดันบอลเท่กว่าเยอะ  และน่าเล่นกว่าเยอะมาก  ดีไซนน์ก็สวยกว่า  เช่น เอปซิรอน  หรือลูซิเฟอร์  ถ้ายืดแขนยืดขา ให้มัน Real Scale  มันเท่กว่า AGE จมเลยนะ  

สปอยนะ กดเอา
http://i2.photobucket.com/albums/y19/narokiarzel/1321252905738.jpg
http://i2.photobucket.com/albums/y19/narokiarzel/1321681826227.jpg

โมเดล มันขายความสวยงามอยู่แล้ว  จะแยกชิ้นมาดี  แยกสีมาสุดยอด  แต่ถ้าดีไซนน์ไม่สวย ก็ไม่มีประโยชน์  กลับกัน  เรซิ่นกั้นพ่นทั้งตัว แต่ดีไซนน์มาสุดยอดมาก  มันก็ถึงใหนถึงกัน

อ้อ  ว่าแต่อย่าลืมภาคนิยายล่ะ เห็นว่ากำลังดำเนินการอยู่

รอดูพรุ่งนี้  ว่าจะกล้ามของ titus จะกุ้ยอดขายมาได้หรือไม่

ดูจบแล้วอย่าลืมซื้อกันด้วยล่ะ.....

ทิ้งท้าย แบบสำรวจยานที่อยากใช้ในเกมส์

Diva รั้งท้าย สงสัยต้องจับให้รวมร่างเป็นหุ่นผู้กล้าจริงๆล่ะมั้งถึงจะยอมใช้กัน.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:30:05 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:31:21 PM »
ดูถึงตอน2เลิกดูรอเก็บหุ่นอย่างเดียวสบายใจกว่า
...รอMG Grafranก่อนเผื่ออยากจะซื้อMG Age-1ขึ้นมาบ้าง.. :iconpale:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:27:15 PM »
Age-3 คนรอสอยเพียบหล่ะผมว่า
หรือจะรอดูกันว่า ZZ จะขายดีเพราะคนเอาไปโมเป็น Age-3

(แน่นอนว่าไม่ได้โมง่ายๆแน่)

_________

(จ้องมันละโดนสะกดจิต ปากบอกไม่ซื้อๆ ยื่นเงินจ่ายไปตอนไหนก็ไม่รู้ รู้ตัวอีกทีก็ก้าวออกจากร้านละ  :iconlol:)

ยกเว้นจะไปเจอตัวที่ไม่น่าเก็บจริงๆ อย่าง Titus หรือ Genoace (แดง) ที่ ดีไซน์กะโหล่งโป๊ง ดูแล้วไม่ควรค่าแก่การซื้อไรงี้

เมะมันถ้าไม่ติดตรงหัวหยองๆของพระเอกและผองเพื่อน + กับ แอนติกันพลาบิวเดอร์ ผมว่ามันก็น่าดูน่าติดตามละนะ

ใช่เลย.. ตอนแรกๆ ทั้งบ่นทั้งด่า และแล้วก็ เอามาดอง 1 กล่องจนได้.. :iconsoul:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:15:38 PM »
อ้างถึง
ใช่เลย.. ตอนแรกๆ ทั้งบ่นทั้งด่า และแล้วก็ เอามาดอง 1 กล่องจนได้..

โดนใครไซโคมาเหรอเจ๊  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:27:01 PM »
อ้างถึง
ใช่เลย.. ตอนแรกๆ ทั้งบ่นทั้งด่า และแล้วก็ เอามาดอง 1 กล่องจนได้..

โดนใครไซโคมาเหรอเจ๊  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

เพื่อนผมใน FB นะครับ... อีตาคนนี้น่ะ มือซนมากๆๆ ตัดโน่นนิด นี่หน่อย เพิ่มนั่นเพิ่มนี่ สารพัด
เห็นแล้ว คันหู เอ้ย คันมือจริงๆ... :iconwinks:

ปล. อย่าไปบอกเค้านะว่าผมนินทาเค้าอยู่อ่ะ... :iconwinks:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:29:17 PM »
คับๆ ไม่บอกเขาคับ เดี๋ยวเขาจะได้แชร์ต่อเยอะ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:52:25 PM »
เอามาดอง 1 กล่องจนได้.. :iconsoul:

ได้อะไรมาละครับ พี่เล็งๆ Genoace อยู่ ถ้าออก 1/100 จะไม่ลังเลเลย

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 03:11:41 PM »
GB AGE-2 มี Wear A ออกมาล่ะครับ เป็นชิ้นส่วน แขนและขา เหมือน AGE-1

ที่มา http://www.toy-world.com.hk/forum/viewthread.php?tid=36434&extra=page%3D1