ผู้เขียน หัวข้อ: Review - RG Freedom Gundam ก่อนใครในสยามประเทศ  (อ่าน 17049 ครั้ง)

ออฟไลน์ ayodya gundam

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
Review - RG Freedom Gundam ก่อนใครในสยามประเทศ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:54:14 PM »
ตัวนี้ ร้าน WeZone จัดแคมเปญจ์ร่วมกับ Dreamtoy เลยได้ตัวโชว์มาก่อน 1 ตัว เลยเอามารีวิวให้ชมก่อน เป็นการเรียกน้ำย่อย (จริงๆของมาถึงไทยตั้งแต่วันที่ 11 แต่เพิ่งเอามาให้วันที่ 14 แอบเซ็งเล็กน้อย :iconsweat: )
สำหรับตัวนี้ใช้โครงในของ RG Strike จุดขยับเลยเหมือนกัน แต่รายละเอียด้านนอก ผมว่าสวยกว่าเยอะ โดยเฉพาะส่วนปีก กางได้สวยมาก แต่หลุดง่ายไปหน่อย เรื่องการจัดท่าก็ตามมาตรฐาน RG สุดยอดความละเอียดอยู่แล้ว

ใครจองไว้หรือไม่ได้จองก็เจอกันวันที่ 22 ที่ร้าน WeZone นะครับ พร้อมรับของแถม (ส่วนของแถม Effect Part จะตามมาทีหลัง จะให้บัตรไว้มารับของอีกทีนะครับ)

เริ่มจากส่วนหัว ออกแบบได้สวยงามละเอียดสมเป็น RG

ลำตัว เอียงส่วนเอวได้ คอโยกหน้าหลัง แขนโยกหน้าหลัง-ขึ้นลง ค๊อกพิทเปิดได้

เอวละเอียดตามมาตรฐาน ช่องโคนขาขยับจัดท่าได้

ขา งอได้สุดๆ ขยับได้จรดปลายเท้า

แขน งอได้สุดๆ เหมือนกัน ไอพ่นที่ไหล่โยกได้

ปืนที่เอว

ไรเฟิ่ล กับ โล่

ปีก รายลเอียดตอนกาง สุดยอด

รวมๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:54:54 PM โดย ayodya gundam »
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
Re: Review - RG Freedom Gundam ก่อนใครในสยามประเทศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:37:22 PM »
โห..งามจริง อะไรจริง

..ถ้าบันไดลงมาเน้นไลน์นี้แทน MG สงสัยโมจีนจะก๊อปยากลำบากแน่ๆ

ลุงแกโชว์เทพ รายละเอียดขนาดนี้ในสเกลนี้  ราคาก็กำลังดีซะด้วย  :iconlove:

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
Re: Review - RG Freedom Gundam ก่อนใครในสยามประเทศ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:50:09 PM »
กลับมาโดน HG 1/144 ก็เพราะมาจับไลน์ RG นี้ล่ะน่ะ เอา HG มาเล่นแก้ขัด 22 เจอกันว่าแต่สอบถามหน่อยน่ะครับพอดีใบเสร็จลืมไว้กระเป๋าไหนจำไม่ได้อ่ะท่าไม่เจอนี้เอาบัตรสมาชิกไปอย่างเดียวได้มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:55:52 PM »
ได้ครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:33:35 PM »
ของแถมมีแค่ effect part ใช่ไหมครับ?  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:02:43 PM »
โปสเตอร์ + Effect part + ???????
3 อย่างครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:54:13 PM »
โปสเตอร์ + Effect part + ???????
3 อย่างครับ
Huh?Huh?? ของแถมจาก Bandai Asia ยังไม่เปิดเผยอีกหรือนี้!!

ออฟไลน์ uzelda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:56:50 PM »
สวยงามมากตัวนี้ ลุยน้ำออกไปวันไหนดีหว่า  :iconwish:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:28:26 AM »
รายละเอียด สุดยอดทุกอย่าง แต่ผมว่าหน้าไม่ค่อยหล่อเท่าไหร่ เส้นที่ปากใหญ่ไปหน่อย

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ Arjack

• *
  • Like: -5
  • I want to be banned without mistake.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:17:07 AM »
rg นี่ละเอียดกว่า MG เหรอครับ แล้วเรื่องราคานี่แพงกว่าใช่ไหม
I'm not supposed to be discovered

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:27:33 AM »
เห็นแล้วอยากให้ออก mg freedom 2.0 จริงๆ จะยอมซื้ออีกตัว

ออฟไลน์ asakurago

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:32:27 AM »
งามครับ 22เจอกัน อิอิ

ออฟไลน์ WeZone

• Like: 2
  • WeZone III Siam Square
    • WeZone
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 12:23:52 PM »
ราคา ไปดูในกระทู้ [ซื้อ-ขาย (SPONSOR)] นะครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:19:39 PM »
rg นี่ละเอียดกว่า MG เหรอครับ แล้วเรื่องราคานี่แพงกว่าใช่ไหม

ราคาถูกกว่า เพราะ MG ขนาด 1:100 แต่ RG ขนาดมันแค่ 1:144
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:20:57 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ Galemaster

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:27:28 PM »
โอ้วโดนใจอย่างแรงเลยครับ ขอถามบ้างครับของแถมใกล้หมดรึยังอ่ะครับ พอดีไม่ได้ไว้จองไว้ :iconwish:

ออฟไลน์ manrata01

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 08:02:06 AM »
ดูเหมือน MG จะเน่าไปเลย
ชอบทุกส่วนเลยตัวเล็กเก็บง่า่ยจุดขยับเยอะแแล่มๆ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 12:24:12 PM โดย manrata01 »

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 12:58:08 PM »
โอ้วโดนใจอย่างแรงเลยครับ ขอถามบ้างครับของแถมใกล้หมดรึยังอ่ะครับ พอดีไม่ได้ไว้จองไว้ :iconwish:

ของแถมยังไม่หมด เพราะมันยังไม่มา อิอิ (มาพร้อมโม 22 นี้)

ของแถม คนที่จองไว้ได้ทุกคน ส่วนที่ไม่ได้จอง มาซื้อหน้าร้านก่อนสิ้นเดือนนี้ (30 พ.ย. 54) ก็ได้ครับ หลังจากนั้น ....อาจจะอด....

---------------------------
ส่งไปรษณีย์ก็ได้ของแถมครับ แต่ของแถมมาเดือนหน้า จะให้รอส่งพร้อมกัน หรือ ส่งโมไปก่อน แล้วส่งของแถมพร้อมสั่งของรอบหน้าก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:59:39 PM โดย ayodya gundam »

ออฟไลน์ asakura

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:18:20 AM »
ต้องไปหน้าร้านอย่างเดียวหรือครับ ถึงมีของแถมให้ สั่งส่งไปรษณีย์ได้ของแถมด้วยรึป่าวครับ

ออฟไลน์ noinaluk

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:20:19 AM »
ได้มาตัวนึงครับ แต่ปีกหนักยืนไม่ได้ ต้องขึ้นฐานอย่างเดียว :iconhappy: