ผู้เขียน หัวข้อ: MG DESTINY GUNDAM EXTREME BLAST MODE (TT) MG ตัวแรกและลองแต่งสีเลย  (อ่าน 8721 ครั้ง)

ออฟไลน์ expolog198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
MG DESTINY GUNDAM EXTREME BLAST MODE (TT) MG ตัวแรกและลองแต่งสีเลย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 12:50:54 PM »

Post Merge: [time]พฤศจิกายน 21, 2011, 12:52:13 PM[/time]

ห่วยในเรื่องการตัดเส้นเป็นที่สุุด ใครมีลิงค์วิธีตัดเส้นดีๆแนะนำหน่อยนะครับ แล้วก็ปากกาตัดเส้นแจ๋วๆจะเป็นพระคุณมากตอนนี้ใช้ Gundam Marker อยู่

Next Project

เพิ่งได้เท่านี้แต่จัดการปืนพี่ Hi-V ไปละ หุๆ

ดุด่าว่ากล่าวกันเต็มที่เลยจ้า จะได้เอาไปเป็นบทเรียบ อ่อ Decal ยังไม่มีเวลาและสมาธิพอที่จะทำ ดูจากปีได้ว่าทำแบบขูดเสียไปอันละเลยหยุดไว้ก่อน

ทำไมกว่าจะโพสต์ได้นานจังหนอ?? หรือไฟล์ผมใหญ่ไปผู้รู้แนะนำทีครับจะได้ปรับปรุงในครั้งต่อไป

Post Merge: [time]พฤศจิกายน 21, 2011, 01:00:54 PM[/time]
Mod รบกวนลบกระทู้ให้ด้วยครับพอดีเพิ่งโพสต์กระทู้แรกแล้วคอมมันค้าง ต้องขออภัยในความผิดพลาดครับ

เพิ่มเติมงานใหม่ครับ ^___^

ไว้ไม่เกิน 2 สัปดาห์จะแต่งสีทั้งตัว + กลับไปจัดสีให้ 1/144 ซะหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 03:24:55 PM โดย expolog198 »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: MG DESTINY GUNDAM EXTREME BLAST MODE (TT) MG ตัวแรกและลองแต่งสีเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:34:45 PM »
จัดการลบให้แล้วนะครับ คราวหน้าถ้าโหลดนาน ให้แจ้งผู้ดูแลระบบ และเข้ามาเช็คดูกระทู้ในห้องโชว์ออฟ อีกครั้งนะครับ เผื่อว่ามันตั้งกระทู้ขึ้นมาแล้วเรามองไม่เห็น จะได้ไม่ตั้งซ้ำขึ้นมาครับ :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
Re: MG DESTINY GUNDAM EXTREME BLAST MODE (TT) MG ตัวแรกและลองแต่งสีเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:37:20 PM »
ขอบพระคุณมากๆครับที่ลบให้ ^____^ กำลังกลัวสมาชิกคนอื่นบ่นอยู่เลยเพราะลบกระทู้เองมะได้  :iconcry:

ออฟไลน์ kururu966

• Verified User
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:46:19 PM »
สวยบวกแปลกดีนะครับ

เหมือนใช้ภาพลักษณ์ของสไตฟรีดอมมาใส่เลย

จัดท่าให้เท่สวยก็ยอดครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:56:49 PM »
ผมรู้สึกว่าคู่สีมันยังขัดกันอยู่นิดส์นึงนะครับ

แต่งานก็ออกมาเรียบร้อยดี

การตัดเส้นลองใช้สีอีนาเมลดูนะครับ ^_^

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:01:42 AM »
ขอบคุณทั้งท่าน Aerries กับ kururu966 ครับที่ช่วยแนะนำเดี๋ยวจะไปปรับแต่งแล้วมา update ให้แนะนำใหม่ครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:10:56 AM »
ผมชอบตรงสีทองอ่าครับสวยดี ช่วยบอกหน่อยน่ะครับใช้สีทองยี่ห้อไหนอ่าครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 03:17:03 PM »
Gold Bosni ธรรมดาเลยครับกระป๋องละ 55 บาท  :iconwish:

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:27:11 PM »
สีสันสดแสบตามากครับ รู้สึกว่าแปลกตานิดนึงนะครับ
ส่วนตัวแล้วชอบสีทองของ layland สีมุกทอง มันไม่สดสะดุดตาเท่านี้

ยังไงรอชมตัวหน้าต่อนะครับ

ออฟไลน์ k2alive

• *
  • Like: -17
  • เพราะความจน ไม่มีเงินซื้อชุดแต่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 02:53:23 AM »
Gold Bosni <====  อันนี้ไม่ใช่ สีใส พวก Candy ใช่มั้ยครับ?

ลองทำสีทั้งตัวสิครับ  ผมว่า สวยกว่านี้แน่ๆ   :iconlike:
รอชม เวอร์ชั่นเต็มๆ ครับ :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 02:54:00 AM โดย k2alive »

ของเล่น มันต้องเล่นสิ จะเก็บใว้ในกล่อง  ทำไม?