ผู้เขียน หัวข้อ: งานโม3Aตัวที่3ครับ, เบื่อกันแล้วยังครับ  (อ่าน 3969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
งานโม3Aตัวที่3ครับ, เบื่อกันแล้วยังครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:37:34 PM »
เนีื่องจากบ้านผมโดนงานอีเว้นแห่งปี น้ำท่วมใหญ่ด้วยครับ เลยว่างๆไม่รู้จะทำอะไรครับ ก็เลยโมตัวที่3มันเลยดีกว่า(เบื่อกันแล้วยังเนี้ย) แถมๆตัวลูกระจ้อกอีก1ตัว5555 ตอนนี้น้ำที่บ้านผมก็ลดจนกลับเข้าสู่ชีวิตเกื่อบปกติแล้วครับ มาดูกันเลยครับ

<

ตัวนี้ใช่สีกระป๋องครับ แล้วราดด้วยกาแฟ + เครียร์ด้านครับ

หน้าและหลัง

รอบๆตัวครับ

กระเป๋า เนี้องจากคราวที่แล้ว ผมให้แม่เย็บให้ แล้วตอนนี้แม่ผมไม่มีอารมณ์จะเย็บผ้าแล้ว (เครียดน้ำท่วมอยู่) ผมก็เลยต้องงัดวิชาเย็บผ้าสมัยเรียน กพอ. ออกมาอีกแล้วครับ ได้เป้มา2ใบ เน่าโคตร แถวขนาดไม่เท่ากันอีก55555

ใส่เดีอย ไว้แขวนเป้ ด้วยครับ

มาดูอุปกรณ์กันมั่งครับ คราวนี้ผมใช่ฝากระป๋องสีสเปรย์ กับเรซิ่น ที่ติดก้นๆผ้าเสเปรย์มาทำครับ(ผมใช่ฝาสเปรย์มาทำที่ผสมเรซื่นน่ะครับ)

ส่วนหัวไหล่กับส่วนแขนครับ

สามารถขยับได้เหมื่อนตัวอื่นๆ

แพคหลัง

โมอาวุธปืนใหญ่

ติดอาวุธ

รูปนี้อารต์ดีครับ

จับมาถ่ายรูปนอกบ้านครับ

มาถึ่งตัวแถมน้องเบ้

หน้าและหลัง

ตัวนี้ทำจากไม่โปร์นะครับ

จับมาถ่ายรวมครับ

จบแล้วครับ ชอบไม่ชอบติชมได้นะครับ ใครที่บ้านน้ำท่วมอยู่ก็ขอให้ลดไวๆนะครับ

ฝากBLOG ด้วยครับhttp://tee3893.exteen.com/20111121/3a-3

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: งานโม3Aตัวที่3ครับ, เบื่อกันแล้วยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 06:07:43 AM »
งานไอเดียดี ราคาประหยัด และน่าภูมิใจ ทำเล่นเอง สุดยอดครับ
............
เคยทำ walk tank คันนึงตอนนี้เป็นซากไปแล้ว เหอๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Gunkid

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
Re: งานโม3Aตัวที่3ครับ, เบื่อกันแล้วยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:46:07 AM »
ชอบ ความดูแล้วเพลิน ภูมิใจแทนครับ :iconwish:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:23:47 PM »
 :iconvsign: ชอบมากๆครับเป้นงานไอเดียเลยจริงๆ มีโอกาสว่าจะลองทำบ้างซักตัวครับ ชอบมากๆ :iconwink:

ออฟไลน์ FASTERDeMon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 02:35:10 PM »
ตัวนี้ผมชอบครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 03:20:19 PM »
ยกนิ้วโป้งให้เลย
เยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:13:56 PM »
ผมว่ายิ่งทำงานยิ่งดีนะ....ถ้าเก็บงานให้เนี๊ยบหน่อยนะ   ไม่อายต้นฉบับเรยละคับ..... :iconsmile: