ผู้เขียน หัวข้อ: Airbrush Holder ทำเองบ้านๆไม่เสียตังสักบาท  (อ่าน 6460 ครั้ง)

ออฟไลน์ atomicfaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 23
Airbrush Holder ทำเองบ้านๆไม่เสียตังสักบาท
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:50:41 PM »
พอดีผมเพิ่งได้ แอร์บรัชมาใหม่ เป็นของ Work BD-130E แต่เจ้าตัวนี้ไม่มี ที่วางแอร์บรัชแถมมาด้วย ไหนจะผสมสีไหนจะเทสีลำบากมากมาย ผมเลยคิดว่าทำที่วางให้มันยังไงดี สุดท้ายก็ลงเอยด้วย หลอดใส่ DVD นี้แหละพอดีที่บ้านเหลือเยอะมาก อีกอย่างฐานของมันกว้าง พอที่จะรับน้ำหนักแอร์บรัชได้สบายๆ +กับท้อ pvc (ใช่รึเปล่า ไม่รู้เรียกว่าอะไร) เอาเครื่องเจียเหลาจนได้รูป แล้วเอามาติด ด้วยปืนกาวเป็นอันเสร็จ

ไปชมกันเลยครับ^^  :iconvsign:

รูปตอนเสร็จแล้ว สวยงามมมมม

พอดีบ้านผมมีเครื่องเจีย เลยแต่งรูปร่างง่ายหน่อย

นี้ก็ด้วย อีกด้านที่ทำเป็น เฉียงๆ ไม่ได้ช่วยอะไรนะครับ แค่ความสวยงามอย่างเดียว

ติดด้วยปืนกาว แต่นแต้นนนนนนนเรียบร้อยย

รอยกาวยังแพล่มๆอยุ่เลย

อีกมุมๆ

ลองใช้งานจริง ตอนใส่ผมเอาปืนกาวยิงที่ฐานติดกับ โต๊ะเลยนะครับ เพราะถ้าไม่ติดสายมันจะดึงทำให้แท่นมันเลื่อนไปมา

อีกรูป

ปล.งานนี้ผม ทำ 15 นาทีเสร็จ - - ไวมาก แล้วอีกอย่าง ไม่เสียกะตังสักบาททททททททททท  :iconcryjoy:
ดูรูปเพิ่มเติมได้ตาม Link นะครับ
Click

ออฟไลน์ shodo

• *
  • Like: -11
  • สวัสดีครับผม shodo ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Re: Airbrush Holder ทำเองบ้านๆไม่เสียตังสักบาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:09:30 PM »
โอ้ว สุดยอดมากเลยครับ สวยงามมากครับ ง่ายๆเเบประหยัด สุดยอด  :iconsmile:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: Airbrush Holder ทำเองบ้านๆไม่เสียตังสักบาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:23:18 PM »
เจ๋งดี เดี๋ยวเอาไปทำบ้างดีกว่า ของเก่า ที่เคยทำมา ไม่แหล่มแล้ว..

ผมว่าน่าจะหาอะไรมาถ่วงน้ำหนัก ซักหน่อย น่ะครับ กลัวมันจะล้มน่ะ คิดว่า ปูนปลาสเตอร์ น่าจะ กำลังดี :iconwinks:

ออฟไลน์ atomicfaster

• *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 02:34:17 PM »
เจ๋งดี เดี๋ยวเอาไปทำบ้างดีกว่า ของเก่า ที่เคยทำมา ไม่แหล่มแล้ว..

ผมว่าน่าจะหาอะไรมาถ่วงน้ำหนัก ซักหน่อย น่ะครับ กลัวมันจะล้มน่ะ คิดว่า ปูนปลาสเตอร์ น่าจะ กำลังดี :iconwinks:

ตอนแรกมันก็จะล่มอยู่เหมื่อนกันครับ ผมเลยเอาปืนกาว ยิ่งฐานข้างล่างเลย ไม่เลื่อนไม่ล้ม  :iconnasty:

โอ้ว สุดยอดมากเลยครับ สวยงามมากครับ ง่ายๆเเบประหยัด สุดยอด  :iconsmile:

ขอบคุณคราบบบ :iconlol:

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 03:21:40 PM »
เจ๋งจริงๆ ครับ