ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา ครับกับผลงานASH Freedom  (อ่าน 3457 ครั้ง)

ออฟไลน์ kumo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
สวัสดีพี่น้องทุกท่านในTG ครับ  วันนี้เอางานที่ทำสีมาให้ชมกันครับ ก่อนจะไปชมขอบ่นหน่อยครับ

ปัญหาต่างๆเกิดขึ้นมากมายกับโมตัวนี้เลยครับ  ทั้งAir-Brushเจ๊ง จนต้องใช้สเปรย์ :iconcry:[อันนี้เศร้ามากเลยครับ ใช้ยังไม่ถึงปีเลย] ผสมสีผิด ปีกหัก สีถลอก บลาๆๆๆ

ที่ตั้งชื่อว่า ASH เพราะว่า สีเหมือนขี้เถ้าครับ ให้อารมณ์ดูมืดๆหน่อย

เอาละพูดมาพอแล้วมาดูผลงานกันดีกว่าครับ

หน้าตรงครับ ลองเอาแบบตัวเปล่าก่อน

ด้านข้าง เพิ่มปีกไปแล้วครับ

Action กันบ้างครับ พอดีเบื่อFull-Brustแบบธรรมดาเลยงอปืนข้างเอวให้มันดูเป็นออริจินัลครับ

ดาบคู่ ท่าที่ใช้หั่นศัตรูเป็นประจำ

ท่าสุดท้าย ดาบคู่แบบยาว

ครับ ก็จบไปแล้วกับ การรีวิว ออริจินัลของผม ASH Freedom นะครับ ติชมเต็มที่เลยครับ ยินดีรับฟังพร้อมจะนำไปปรับปรุงงานให้ดีขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ส่งงาน ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา ครับกับผลงานASH Freedom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 12:04:03 AM »
ดูแวบแรก หืม... มันมีอะไรขาดไปแฮะ  เขานั้นเอง!! ฮา
ส่วนเขาเหลือแค่นั้นดูแล้วแปลกตาไปเยอะเลยฮา

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ส่งงาน ถั่วพิฆาต ผลาญเงินเรา ครับกับผลงานASH Freedom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 09:43:43 AM »
สีเรียบดีครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าอย่างน้อยถ้าไม่อุดขัดรอยผ่ากลางก็น่าจะตัดเส้นสักหน่อยนะครับ แบบนี้มันดูเหมือนต่อดิบอ่ะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ expolog198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:04:04 AM »
สีเดียวกับเดสตินี่เลยนี่หน่า  :iconwish:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:00:38 PM »
งานดูเรียบดีครับ มันเรียบโล่งยังไงไม่รู้อะครับ แต่ก็สวยดีแบบแปลกๆ
.......
แขนขาอุดขัดดีปีกยังเห็นรอยอยู่

ติดดีคอลสักนิดคงจะดี

เขาหายไปส่วน เลยดูแปลกๆ(รึตั้งใจทำออริจินอล)
.........
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON