ผู้เขียน หัวข้อ: D-Style AV-98 Ingram1 TV Ver.  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ออฟไลน์ j-o-k-e

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
D-Style AV-98 Ingram1 TV Ver.
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 04:16:44 PM »
เมื่อสิบกว่าปีก่อนหุ่นเรื่องนี้เห็นครั้งแรกก็ชอบเลยครับ ตั้งใจแน่วแน่ว่าต้องมีชุดพลาโมหรือโมเดลแบบใหนให้ได้ แต่ด้วยที่ว่าอยู่ต่างจังหวัดกับยังเป็นเด็กน้อยอยู่  ไม่มีร้านให้ซื้อถึงมีก็ไม่มีตังค์ :iconcry: เลยได้แต่ดูในหนังสือโมเดลอย่างเดียว (A-CLUB) จนกระทั้งได้มาทำงานที่กรุงเทพจึงได้มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ ตัวแรกก็เล่นMG เลยครับ โดนฟันหัวแบะทะลึ่งดันไปซื้อในห้าง ก็เป็นเรื่องราวประทับใจเล็กๆน้อยๆครับของหุ่นจากเรื่องนี้ มาที่โมกันดีกว่า ตัวนี้เป็นโมแท้โคโต ไม่ได้อุดขัดรอยต่อ ส่วนลำตัว แขน ขา สีขาวสีดำทั้งหมดไม่ได้ทำสีครับ ใช่แค่กระดาษทรายเบอร์2000ลูบเสร็จแล้วก็ขัดด้วยน้ำยาขัดสีรถของแอมแวย์เพื่อให้เรียบเงากว่าเดิมสักหน่อย ที่เหลือที่ไม่ทำสีมาก็ทำสีเกือบหมดครับ ทั้งชิ้นส่วนเคลียร์ที่ของเดิมสีซีด เข้มอ่อนไม่เท่ากัน ผ้าหุ้มข้อต่อทำสีใหม่เพิ่มความเข้มสักหน่อย ย้ำเส้นเดินร่อง วอชร่อง เพิ่มรายละเอียดเล็กน้อยตรงตาโดยเจาะแล้วใช้หลอด LED 3mm แบบใสก็ดูดีขึ้นมาสักหน่อย  ตัวต่อไปตั้งใจจะทำสีทั้งตัวเลย เชิญชมผลงานได้เลยครับ น้อมรับทุกคำติชมครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 08:18:18 PM โดย j-o-k-e »

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
Re: D Style AV-98 Ingram1 TV Ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 07:49:59 PM »
ไอเดีย Led ดีมากคับแต่ก็คงใช้ได้เฉพาะพวกตาเดียว

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: D-Style AV-98 Ingram1 TV Ver.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 03:58:53 PM »
ติด LED แล้วเท่มากมายครับถ้าทำสีทั้งตัวน่าจะดูดีมากๆ รอติดตามชมงานต่อๆไปครับผม