ผู้เขียน หัวข้อ: SD EX-S GUNDAM งานโมจีนของยี้ห้อ MC จร้าๆตัวสุดท้ายของปีนี้เเล้ว  (อ่าน 14820 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
     :icongift:สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้นำเจ้า SD EX-S GUNDAM  งานโมจีนของยี้ห้อ MC มาให้ชมกันครับว่าจะทำสีตัวสุดท้ายส่งท้ายปีแล้วครับ จริงๆแล้วเกือบเสร็จไม่ทันอ่าครับเพราะไม่สบายเป็นหวัดอ่าครับ แต่ก็ทำเสร็จจนได้ โมตัวนี้เพื่อนๆใครก็ว่าบอกว่ามานคือกันดั้นเลโก้อ่าครับเพราะเหลี่ยมมากๆ 555 หลังจากผมต่อเสร้จแล้วก็เจอกับตัวเองมานเหลี่ยมจริงๆอ่า เศร้าเลยแต่ด้วยราที่แพงกว่า SD ของลุงบันไดจึงทามให้เสียดายของอ่าครับก็เลยทามการโมดิฟรายยืดขากับเอวครับลองชมกันดูครับ
ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นโลดเลยคับ  
ที่พ่นเป็นกระป๋อง สียี่ห้อ RED FOX,โกเบและเดย์แลนครับมีสีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีเงิน เบอร์ 950
2.สีแดง เบอร์ 911
3.สีเหลือง เบอร์ 918
4.สีดำ เบอร์ 910
5.สีเทา เบอร์ 266

สียี่ห้อ RED FOX
1.สีขาว เบอร์ 40(200)
จบงานด้านเคลีรย์ด้านของเดย์แลน์ครับ

ไอเดียโทนสีได้มาจากโมเรซิ่นตัวนี้ครับ :iconlol:

ลองชมตัวโมกานดูครับผมได้ทำกานยืดขาและเอวทำให้ตัวโมสูงขึ้นอีกประมาณ 8 มิลครับ และผมก็ได้กลับด้านไหล่ทั้งสองข้างครับจากหน้าไปด้านหลังครับเพราะผมว่าด้านหลังมีรายละเอียดสวยกว่าอ่าครับเลยสลับกัน คริๆ

ดีคอลที่ติดเป็นดีคอลคุรุรุเจ้ากบเหลืองครับพอดีมีเหลืออยู่เลยนำมาใช้ครับ

มีการติดชุดแต่งเล็กๆน้อยๆของโคโตที่พี่ไก่ให้มาด้วยครับ ขอบคุณครับพี่ไก่ :iconhihi:

โชว์ถืออาววุธประจำตัว

ปืนอีกกระบอกนำมาจากตัวอื่นอ่าครับ คริๆ

หน้าผมไม่ลิงน่ะครับ

เชิญติชมกันได้เต็มที่เลยน่ะครับ :iconwinks:
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ :iconwinks:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 03:01:31 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
พอทำคู่สีขาวแดง แบบ Deep Striker แล้ว ทำให้งานสวยขึ้นเป็นกองเลยครับ
รายละเอียดอื่นๆ ก็ทำออกมาได้ดีครับ ดีคอลลายกบคุรุรุก็ดูลงตัว การตัดเส้นก็คมชัด
งานสีสวยเนียนครับ

SD EX-S จากค่าย MC ตอนที่ออกมาใหม่ เคยเห็นงานต่อดิบที่เพื่อนสมาชิกเคยนำมาให้ชม
ดูไม่ค่อยสมส่วน ออกเป็นทรงเหลี่ยม ไม่เหมาะกับการต่อดิบ พอจับมาทำสี ยืดสัดส่วน
ช่วยให้งานดูดีขึ้นเยอะเลยครับ
ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
เจ้านี้ตอนดูรีวิวต่อดิบแล้วไม่ค่อยชอบเลย แต่ตัวนี้ต่างกันลิบเลยสวยสุดๆโมเก่งมากทำสีก็แจ่ม เทพกระป๋อง :icongift:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
สวยกว่าเดิมจมเลยจ้าพี่นุ
Sail To The New World

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
งานเนี๊ยบ มากเลยครับ :iconsmile: อยากเห็นของจริง  คงสวยกว่าในรูปเยอะ เลยครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
โอ๊ งานสวยงามจริงๆ ธรรมดาผมไม่คอ่ยชอบ SD ครับ แต่ตัวนี้เห้นแล้วติดใจเลย -*0*-

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ขอถามหน่อยครับ  ว่าสีขาวของ FOX เป็นยังไงบ้างครับถ้าเทียบกับ เรย์แลนด์ 
โดยส่วนตัวปรกติใช้แต่เรย์แลนด์น่ะครับ  เลยอยากจะถามเพื่อเป้นการเปรียบเทียบหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ทำสีแล้วสวยมากกกกกกก สีเรียบเนียนสวย ดีคอลลงตัว มีลายกบเหลืองเอาฮาแต่กลับดูดี

สุดยอดครับ :icongift:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
สวยมากเลยครับ ของเดิมมันเหลี่ยมๆๆๆๆๆไปหน่อย แต่ผมว่ามันไม่ค่อยจะเหมือน sd แล้วอ่ะครับ หัวเล็กหน่อยนี่เหมือน 1/144 แต่ดูอีกทีคล้ายพวกดันบอล แต่โดยรวมแล้ว "สวย"  ครับ  :iconsmile:

ขอถามหน่อยครับ  ว่าสีขาวของ FOX เป็นยังไงบ้างครับถ้าเทียบกับ เรย์แลนด์ 
โดยส่วนตัวปรกติใช้แต่เรย์แลนด์น่ะครับ  เลยอยากจะถามเพื่อเป้นการเปรียบเทียบหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

เนื้อสีหยาบกว่าเลย์เเลนด์เยอะครับ เเต่สีมีความเงากว่าเลย์เเลนด์ครับ เเล้วก็พ่นยากกว่าเลย์เเลนด์เยอะครับเพราะสีออกมาเม้ดให่ญครับต้องพ่นไกลๆหน่อยครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนหัวฉีดเป็นของเลย์เเลนด์เลยก็จะทำให้พ่นได้ง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
เขาอุตส่าห์ก๊อปมาเปลี่ยนสีแล้ว ยังจะไปเปลี่ยนสีเขากลับอีก :icontounge:

ล้อเล่นนะค๊าบ สวยดีๆ
ขยันมากยืดตั้ง 8 mm แหนะ

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
สุดยอดสุดๆครับ สวยกว่าเดิมมากมาย ยืดขากับเอวแล้ว ดูสมดุลย์กว่าเดิม

ทำสี ก็เยี่ยมมากครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
เฉียบบ มากครับพี่ สุดยอดดด  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
งานสวยเช่นเดิมจร้า ทำเร็วมากอ่ะ ของผมยังไม่เสร็จเรย 5555  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
กะปู๋ไม่เหลี่ยมแล้วสวยมากลงตัวสุดๆ เห็นคนอื่นโมมากๆแล้วไฟชักลุก
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
โมกระปู๋ใหม่แล้วดูดีมากเลยฮะ ฝากโมให้เลโก้ของผมสักตัวได้ไหมครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ hohoemi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
ชอบคู่สีนี้ลงตัวสวยดีครับ

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
พ่นสดขากกระป๋องได้เนียนมากครับ

ออฟไลน์ Mr99

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconsmile: ฐานหุ่นอันนี้หาซื้อได้ที่ไหนและราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วใส่กันดั้มสามก๊กได้ไหมครับ

:iconsmile: ฐานหุ่นอันนี้หาซื้อได้ที่ไหนและราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วใส่กันดั้มสามก๊กได้ไหมครับ

:iconnasty:ฐานเเถมมาจากโมจีนสามก๊กขนาด 1/144 อ่าครับ กล่องละร้อยกว่าบาทเเถมฐานด้วยคุ้มครับคุ้ม ส่วนเรื่องใช้กะ sd สามก๊กได้ไหม :iconwink: ได้ครับๆ ตัวไหนที่มีช่องเสียบฐานก็ใช้ได้เลยครับ ส่วนตัวไหนไม่มีก็เจาะรู้เองได้เลยครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2011, 12:42:12 PM โดย zanu009 »