ผู้เขียน หัวข้อ: ทำเล่นๆกับเขียวยัก  (อ่าน 4374 ครั้ง)

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
ทำเล่นๆกับเขียวยัก
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 03:53:04 PM »
เนื่องจาก เห็นเรซิ่นปีกเจ้ายักเขียวเเล้วโอ้วอยากได้เลย นำไอ้ตัวเขียวที่บ้านมาทำมั่ง เอามาล้างสีเเล้วทำไหม่
ขั้นตอนนะครับ ผมใช้ สีโป้ สีเหลืองของ ATM ทำไมต้องสีเหลือง เพราะอีกสีนึงคือ แดงมันเเข็งจัดครับ ขัดทีต้องใช้กับหินลับมีดเลย
ผมใช้กระดาษทรายเบอร์ 120 ลงไปก่อน เเล้วพ่นรองพื้นครับ ดูว่าเเน่ใจว่ามัน ไม่มี ส่วนไหน เเหว่ง
พอเเน่ใจว่า ok เเล้วตามด้วย 360 เเล้วตบ ด้วย 600 เป็นอันเสร็จ
บางทีจะเห็นว่ามันมีรอยฟองอากาศ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเลยใช้สีโป้นิเเหละครับ อุดเเล้วขัดมันไปเรื่อยๆตามงามพอครับ :iconpanic:

จะอัพเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ zephyr

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
Re: ทำเล่นๆกับเขียวยัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:38:43 PM »
ถึงไหนแล้วครับ อยากดูต่อ ชอบเจ้าเขียวนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 04:25:16 PM »
งานงอกเเล้ว :iconsweat:ทำเสร็จไป 2 ชาติได้เเล้วครับ ลืมไปเเล้วว่าเคยโพสเดียวจะเอารูปมาลงให้ทีหลังนะครับ กล้องไม่ได้อยู่บ้านน่ะครับน้าเอาไป
 จะจำกระทู้นี้เอาไว้ เดียวจะเอามาลงละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 04:28:14 PM โดย isara1234 »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:35:29 PM »
งานงอกเเล้ว :iconsweat:ทำเสร็จไป 2 ชาติได้เเล้วครับ ลืมไปเเล้วว่าเคยโพสเดียวจะเอารูปมาลงให้ทีหลังนะครับ กล้องไม่ได้อยู่บ้านน่ะครับน้าเอาไป
 จะจำกระทู้นี้เอาไว้ เดียวจะเอามาลงละกันครับ

อ้าาาาาาว(ยาวๆ) นึกว่ายังไม่เสร็จ ยังไงก็รอชมด้วยอีกคนนะครับ