ผู้เขียน หัวข้อ: Dom Tropen highlight ด้วยสีโปสเตอร์ครับ  (อ่าน 6788 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mister_P

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
Dom Tropen highlight ด้วยสีโปสเตอร์ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 07:25:58 PM »
สวัสดีอีกแล้วครับ

วันนี้ขอนำเสนอ Dom Tropen highlight ด้วยสีโปสเตอร์ครับ

ไม่มีอะไรมากครับ มาชมกันเลยดีกว่า

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: Dom Tropen highlight ด้วยสีโปสเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 08:01:12 PM »
สวยมากครับ อุอุอุ  :iconwink:

ออฟไลน์ atomicfaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 23
Re: Dom Tropen highlight ด้วยสีโปสเตอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:30:29 AM »
สีมันถลอกง่ายมั้ยครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 04:21:41 PM »
สีมันถลอกง่ายมั้ยครับ

ลอกยากครับ เพราะผมพ่นเคลียร์ด้านทับอีกช้ันบางๆ ถ้าจะล้างต้องแช่น้ำมันเบรคเลยครับ

ออฟไลน์ mystic

• *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:35:49 PM »
เทคนิคน่าลองมากเลยครับ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 05:38:55 PM »
ขอเทคนิกหน่อยได้ไหมครับ อยากลองทำสี แบบนี้ดูบ้าง

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 06:07:41 PM »
ขอเทคนิกหน่อยได้ไหมครับ อยากลองทำสี แบบนี้ดูบ้าง

ได้เลยครับ
ขั้นที่ 1 ต่อดิบ ขัดให้เรียบ ตัดเส้น พ่นเคลียร์ด้านบางๆ (ไม่ต้องพ่นหนานะครับ )
ขั้นที่ 2 ผสมสีโปสเตอร์ตามอัธยาสัย ผสมให้ข้นๆ นะครับ
ขั้นที่ 3 ใช้พู่กันผสมสีให้เข้ากันแล้วเช็ดบนกระดาษทิชชู่ให้แห้งครับ
ขั้นที่ 4 ทาลงบนโมตามชอบใจครับ ถ้าไม่พอใจก็ล้างนำ้เปล่าได้เลยครับ
ลองทาจนกว่าจะพอใจครับ
ขั้นสุดท้าย พ่นเคลียร์ด้านปิดงานเป็นอันเสร็จครับ
ถ้าพ่นเคลียร์ด้านแล้ว จะล้างต้องใช้น้ำมันเบรคสถานเดียวครับ   :iconsweat:

ปล ดูเหมือนง่ายนะครับ แต่ขอแนะนำว่าต้องลองครับเพราะผมทำแล้วทำอีก ล้างไม่รู้กี่รอบเลยครับ
แต่ข้อดีก็คือ ล้างนำ้เปล่าครับ ไม่ต้องใช้ทินเนอร์   :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 08:34:40 PM โดย Mister_P »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:25:13 PM »
หากไม่บอกว่าใช้สีอะไรทา ผมนึกว่าเป็นโมหล่อด้วยโลหะเลยนะครับ ผิวดูสากมาก เจ๋งดีครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 12:13:13 PM »
 :iconvsign: ได้ความรู้เพิ่มขึ้นจริงๆเลยครับในเรื่องการทำสี ทำสีออกมาได้สวยมากๆครับ :iconwish:

ออฟไลน์ zakuman

• *
  • Like: -15
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:19:06 PM »
น่าลองตบท้ายด้วยกึ่งมันกึ่งด้าน หรือเคลียร์มันดูนะครับ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:45:38 PM »

ได้เลยครับ
ขั้นที่ 1 ต่อดิบ ขัดให้เรียบ ตัดเส้น พ่นเคลียร์ด้านบางๆ (ไม่ต้องพ่นหนานะครับ )
ขั้นที่ 2 ผสมสีโปสเตอร์ตามอัธยาสัย ผสมให้ข้นๆ นะครับ
ขั้นที่ 3 ใช้พู่กันผสมสีให้เข้ากันแล้วเช็ดบนกระดาษทิชชู่ให้แห้งครับ
ขั้นที่ 4 ทาลงบนโมตามชอบใจครับ ถ้าไม่พอใจก็ล้างนำ้เปล่าได้เลยครับ
ลองทาจนกว่าจะพอใจครับ
ขั้นสุดท้าย พ่นเคลียร์ด้านปิดงานเป็นอันเสร็จครับ
ถ้าพ่นเคลียร์ด้านแล้ว จะล้างต้องใช้น้ำมันเบรคสถานเดียวครับ   :iconsweat:

ปล ดูเหมือนง่ายนะครับ แต่ขอแนะนำว่าต้องลองครับเพราะผมทำแล้วทำอีก ล้างไม่รู้กี่รอบเลยครับ
แต่ข้อดีก็คือ ล้างนำ้เปล่าครับ ไม่ต้องใช้ทินเนอร์   :iconvsign:

ขอบคุณครับผม เดี๋ยวต้องไปลองบ้าง สีใช้ของยี่ห้อ ไหนก็ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 03:28:54 AM »
โหหวว สีสวยมากๆเลยครับ งามจริงๆ  :iconvsign:
Thailand only !!