ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] MG 1/100 Wing Zero Custom [GG MG028]  (อ่าน 18506 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
[REVIEW] MG 1/100 Wing Zero Custom [GG MG028]
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:24:53 PM »
[REVIEW] MG 1/100 Wing Zero Custom [GG MG028]

ล๊อตนี้มี part เสริม คือแผ่นพลาสติก ที่เป็นปีกคับ ของ GG เหมือนกัน

ลองดูเลยดีก่าคับ เริ่มที่โครงใน อันนี้ประกอบปีกแพ๊คหลังเสร็จแล้วนะคับ

โดยรวมไม่มีปัญหาใดๆ นอกจากหน้าคับ มันไม่ค่อยหล่อเลย

โครงในช่วงขาก็ดีคับ ข้อต่อแน่นทุกจุด

ง่ะ... ไม่หล่อ ช่วงอกกับเอวข้อต่อก็แน่นคับ (แต่หลังๆจะมีปัญหานิด ท้ายๆจะบอกจ้า)

ดูข้างหลังบ้าง ก็ไม่มีไรมาก ส่วนขนปีกเป็นยางเหมือนส่วนข้อต่อคับ แบบ PC น่ะคับ

ประกอบเสร็จแล้วคับ ขออภัย แสงไม่ดีเลย กล้องก็ไม่ชัด
ปัญหาที่พบคือ ถ้าติดปีกแพ๊คหลังแล้ว หลังจะเอนคับ
ข้อต่อช่วงเอวรับน้ำหนักไม่ไหว เอนไปด้านหลัง เลยจับขึ้นฐานซะเลย

ติดสติ๊กเกอร์อย่างเดียวคับ decal ที่ให้มามีแบบขูด กับสติ๊กเกอร์ใสอ่ะคับ
ไม่ได้ตัดเส้น ส่วนปืนไม่ได้ถ่ายมาด้วย ลืมคับ ปืนมีสองกระบอก
ประกบคู่กันแน่นดีแต่พอกระกบแล้ว ปลายปืนจะห่างกันหน่อย เพราะตัวปืนมันเบียดกัน

อีกรูปคับ สุดท้ายละ แง่ะ...ยังไงก็ไม่หล่อ

เพิ่งหัดรีวิวตัวแรกคับ กล้องไม่อำนวย แสงก็ไม่เป็นใจ ฮ่าๆๆ รวมๆแล้วประทับใจมากคับ

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
Re: [REVIEW] MG 1/100 Wing Zero Custom [GG MG028]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:00:13 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  แต่ผมว่าหน้ามันก็สวยดีนะ

ออฟไลน์ bleachsoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [REVIEW] MG 1/100 Wing Zero Custom [GG MG028]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 06:04:13 PM »
ดูจากภาพถ่ายดีไม่ดียังบอกไม่ได้ แต่ว่ายังไงก็น่าซื้อกว่าของ GHD นะครับ ถึงราคาจะแพงกว่า แต่ตัวนี้ยังไงคุณภาพก็ดีกว่า แถม part ตัวปีก เสริมด้วย ผมว่าน่าซื้อนะ ซื้อมาวางโชว์เทียบกับ Bandai ที่บ้านอีกตัว

ออฟไลน์ mobminor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
  • manchester united fan
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:28:59 PM »
ดูโดยรวมก็ถือว่าหล่อใช้ได้ครับ  แต่บางมุมหน้าจะแปลกๆหน่อยนะครับ