ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] HG 1/144 AGE No.07 : Gundam AGE-1 Spallow ลูกดอกที่เข่า = =''\  (อ่าน 9272 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
[Review] HG 1/144 AGE No.07 : Gundam AGE-1 Spallow ลูกดอกที่เข่า = =''\
« เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 03:19:14 AM »
หวัดดียามเช้า (ที่พิมพ์อยู่ก็ตีสามแล้วอ่านะ เช้าละกัน)  พี่ๆ TG ทุกคนนะครับ  หลังจากกระผมหายหน้าหายตาไปนานเลย ยังไงก็ขออวยพรปีใหม่ให้กับคนในบอร์ด Thaigundam ทุกๆคนเลยนะครับ ไร้ภัยไร้ป่วย รวยๆทั้งปี
คราวนี้ผมมาขอรีวิวกันพลา ที่ใครๆ หลายคนก็รับไม่ได้ (1ในนั้นก็คือผม.....เมื่อก่อนอ่านะ)  
ตอนแรกก็จะไม่เก็บภาคนี้แล้วน๊า.......พอดูตอน 10 เข้าไป สุดท้ายก็เก็บจนได้ - -'' (เอาน่า ก็ทางซันไลเค้าบอกว่า Gundam ก็คือ Gundam ขนาด Turn A ยังมีคำว่า Gundam เลย)
ก่อนจะจบยุคพระเอกรุ่น 1 ไป ก็ขอรีวิวทิ้งท้ายให้มันหน่อยละกันเด้อกับ
HG 1/144 AGE No.07 : AGE-1S Gundam AGE-1 Spallow

เกริ่นประวัติซักเล้กน้อย
AGE-1S : Gundam AGE-1 Spallow
เป็น MS ใน AGE-1 Series ที่มี 3 รูปแบบด้วยกันคือ AGE-1 Normal, AGE-1 Titus และ AGE-1 Spallow เป็น MS ที่เน้นความคล่องตัวและรวดเร็ว เพื่อรับมือกับ Zedas MSสีดำของ UE ที่มีความเร็วและคล่องตัวสูง ปรากฎตัวครั้งแรกในตอนที่ 10 นักบินคือ Flit Asuno พระเอกยุคแรกนั่นเอง
ส่วนที่มาของ ลูกดอกที่เข่า ที่โพสไว้ในหัวกระทู้  ก็คืออาวุธมันที่หัวเข่าที่ใช้ในตอนที่ 10 น่ะแหละครับ Official web เรียกว่า Needle Gun (ปืนเข็ม.....แปลกๆอ่ะ  ผมขอใช้คำว่า ปืนลูกดอกจะดูดีกว่า)
ปืนลูกธนูปักเข่า เอ้ย ปืนลูกดอกที่เข่านี่ไม่รู้ผกก.จงใจออกแบบมารับกระแสธนูปักเข่าของเกมSkyrim รึไงเนี่ย  ดูในเมะใช้ครั้งแรกแทบเงิบ (เงิบพอๆ กับ Titus อ่ะแหละ)

ตัวนี้ต้องขอบคุณร้าน Play2anime นะครับที่นำของเข้ามาไวมากมายเลยทีเดียว
ว่าแล้วไปชมภาพ Sample เล็กน้อย นะครับ

Sampleๆ นะครับ รายละเอียดชิ้นส่วนต่างๆ จุดขยับ  คอมเม้นท์ข้อดี/ข้อเสีย จุดเด่นจุดด้อย ความคุ้มค่า และความฮาอีกมากมายตาม Link Blogexteen ข้างล่างเลยครับผม
http://testsuya.exteen.com/20120108/review-hg-1-144-age-no-07-age-1s-gundam-age-1-spallow

ขอบคุณที่รับชมรีวิวนะครับ

เอ่อ ขอถามหน่อยนะครับ

อาวุธมีมีดสั่นแค่นั้นเองเหรอ

ครับผมตามที่ผมรีวิวใน Blogผมเลย มือแบข้างขวา   มือกำข้างซ้าย  และมีด 1เล่ม จบข่าว = =''  (อุปกรณ์ให้มาแค่นี้จริงๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 12:41:50 AM โดย testsuya »

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
Re: [Review] HG 1/144 AGE No.07 : Gundam AGE-1 Spallow ลูกดอกที่เข่า = =''\
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:10:29 AM »
ผมว่ามันก็หล่อดีนะขอรับ  :iconlol:

สีมันเข้ากับตัว body ดี (จริงๆ อยากให้ titus เปลี่ยนสี  body ตามแขนด้วยเลย  :iconfreak:)

ว่าแต่ลุงไม่แถมพาทใสเลบใช่มั๊ยขอรับ  :iconpale:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: [Review] HG 1/144 AGE No.07 : Gundam AGE-1 Spallow ลูกดอกที่เข่า = =''\
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:20:22 AM »
ชอบตรงที่ เอามาเปลียนพาร์ท กับ ตัวอื่นๆ นี่แหละ.. แค่คิดก็ สนุกแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ Triangular

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:41:49 AM »
รูปที่เอาแขนExia ขาOO หล่อมากคับ

เอ่อ ost ในบล๊อค ชื่ออะไรบ้าง รบกวนบอกหน่อยได้ไหมคับ
ผมมีทุกอย่าง นอกจากอนาคต

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 12:02:56 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ แรกๆภาคนี้ผมก็ปรามาสเอาไว้เยอะเหมือนกันเเต่หลังๆก็พอรับได้ครับ เพราะกันดั้มยังไงก็คือกันดั้มอยู่วันยังค่ำล่ะนะ ในฐานะเเฟนๆยังไงก็ต้องดูล่ะนะ โดยรวมตัวโมภาคนี้ก็ทำออกมาได้ดีใช่ย่อยครับ ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมกันนะครับ อุอุอุ  :iconlol:

den o

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:10:41 PM »
เอ่อ ขอถามหน่อยนะครับ

อาวุธมีมีดสั่นแค่นั้นเองเหรอ

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:53:13 PM »
ขอบคุณครับที่มา review ให้ได้ชมกัน

แหม มันขยับเล่นสนุกดีนะเนี่ย แต่ design ภาคนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่  :iconpale:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:58:56 AM »
ดูแล้วได้อารมณ์ สปีเกล กันดั้มเลยครับ