ผู้เขียน หัวข้อ: Deathscythe Hell 1/100 MG TT ทำไปตะหงิดไป  (อ่าน 5093 ครั้ง)

ออฟไลน์ atomicfaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 23
Deathscythe Hell 1/100 MG TT ทำไปตะหงิดไป
« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:30:56 AM »
ตัวนี้ได้มาเพราะมันลดครับ 5555 เป็นของ TT โมตัวนี้เป็นตัวที่ 3 แล้วที่ทำสี ข้อผิดพลาดยังเยอะอยู่ต้องค่อยๆปรับในตัวต่อไป สีที่ใช่เป็นสีกระป๋องทั้งหมดนะครับ บางสี ไม่มีต้องผสมเองก็พ้นเอาออกจากกระป๋องแล้วผสมกันปกติ ถึงจะเป็นสีกระป๋องแต่ผมเอาสีออกแล้วกรอกใส่แอร์บรัชนะครับ อยากบอกอีกอย่างว่าตอนต่อตัวนี้เสร็จแอบผิดหวังนิดหน่อยครับ มันเตี้ย!!! มากๆเป็น1/100ที่เตี้ยมากครับ

เดินไลน์เพิ่มนิดหน่อยตรงกระโปรงนะครับ แล้วก็ตรงหัวเขาด้านข้าง ยังไม่ค่อยเนียนเท่าไหร

งานนี้ต้องขออภัยอีกแล้วมีแอคชั่นเดียวไม่อยากขยับจัดท้าเสร็จพ้นเคลียแล้วปล่อยไว้แบบนั้นเลย

สีที่ใช้ Leyland ครับ

รองพื้น สีขาวกลบรอย Primer White Leyland PW-710

โครงใน สีเทา STEEL GREY (Leyland L-10)

สีเกราะที่ตัว ผสมได้สีเทาดำ เอาสีเทา STEEL GREY(Leyland L-10)+สีดำด้าน(Leyland F-14)

สีม่วงเข้ม ผสม 4 สีอัตราส่วนเท่าไรไม่รู้ ผมผสมจนกว่าจะถูกใจ สีน้ำเงิน NAVY BLUE(Leyland L-07)
+สีแดง SIGNAL RED(Leyland L-42)+สีเทา STEEL GREY(Leyland L-10)+สีดำด้าน FLAT BLACK(Leyland F-14)

สีเหลือง YELLOW MEDIUM (Leyland L-04)

สีขาว WHITE (Leyland L-01)

ในภาพมีจุดที่ผิดบนตัวโมด้วยนะครับ อันนี้ผมเมาใส่ผิดเองลองให้ท่านๆหากันดูนะครับว่าเป็นอะไร อิอิ :iconpale:

เชิญชมกันได้เลยครับ ยังมีภาพนอกจากที่ลงอีกนะดูเพิ่มเติมที่ สไลด์โชวได้เลยครับ

รูปเพิ่มเติม มีอีกเยอะครับ ในสไลด์โชวตาม Link นี้ครับ คลิกเลยครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Deathscythe Hell 1/100 MG TT ทำไปตะหงิดไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:41:02 AM »
สีเรียบเนียนดีครับ สวยมากๆเลยครับ
ปล. แต่คู่สีมันดูแปลกๆสำหรับผมนะ ดำ-น้ำเงิน แต่ก็สวยครับผม

ออฟไลน์ hogkaido

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: Deathscythe Hell 1/100 MG TT ทำไปตะหงิดไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:37:16 PM »
สีสวยดีครับ  แอบไปถามความรู้เจ้าของกระทู้มาด้วย ขอบคุณ มาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ atomicfaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:00:15 PM »
ยินดีคราบบบ :iconvsign:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:55:29 PM »
ตัวนี้ผมก้อต่อแล้วนะครับ..

มองๆ เล็งๆ อยู่นาน จุดผิดนี่ตรงไหนหว่า..

..ถ้าดูไม่ผิด มันผิดตรงรูปที่ 2 ใช่ป่าวครับ เขี้ยวสีแดงที่ปีกมันติดกลับหัวใช่ป่าว 555+  :iconlol: