ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam MG SandRock  (อ่าน 4707 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
Gundam MG SandRock
« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:39:32 PM »
เข้ามาดูผลงานคนอื่นมานาน ขอลองโพสต์บ้างครับ ติดชมได้น่ะครับ ตัวนี้เป็น MG SandRock พึ่งทำสีเสร็จครับ สีที่ใช้ ก็ของไกอา ผสมตามใจฉัน ครับไม่มีสีตายตัวครับ ช่วนติชม แนะนำด้วยครับ
เริ่มต้นเป็นแบบนี้

และที่ทำออกมาเป็นแบบนี้ครับ

ประมาณนี้ครับ พอดีมีทำไว้หลายตัว แต่ตัวนี้เป็นตัวที่พึ่งทำเสร็จ เลยเอามาลองโพสต์ เดี๋ยวกะว่าจะทำ Diorama พื้นทราย มาเพื่อให้เข้ากับ Sandrock ตัวนี้ครับ

ติชมได้น่ะครับ (ถ้ารูปใหญ่ไปต้องขออภัยด้วยครับ)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Gundam MG SandRock
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:19:48 AM »
สวยมากๆเลยครับ
เหมือนหุ่นลุยทรายมาจริงๆเลย

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:37:23 PM »
Sand rock ของจริงเลยละครับ

ออฟไลน์ Yoon_A

• **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:53:22 PM »
ทำเป็นคราบๆแล้วสวยดีครับ

ไม่ทราบพอจะบอกได้มั๊ยครับว่าใช้วิธีอะไร
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ ronsuthi

• **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:10:22 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ
ผมใช้วิธีพ่น ไฮไลท์ ครับพ่นไฮไลน์ด้วยสี นำตาลของ กันเซ่ ครับจำไม่ได้ว่าชื่อสีอะไร แล้วก็พ่อสีเข้ม ครับ และก็ wash ด้วยสีสูตร อีนาเมล ของtamiya พ่นเสร็จก็ติดdecal และก็พ่นด้วย clear ด้าน และก็ใช้ tamiya weathering master แต่งอีกทีครับ ติชมเพิ่มเติมได้น่ะครับ

ออฟไลน์ ultracheng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:17:11 AM »
สมกับที่เป็น sandrock  :iconsmile:

สวยมากครับ