ผู้เขียน หัวข้อ: งานโมเอง 3A ตัวที่6, ตัวนี้ข้ามปีกันเลยที่เดียว  (อ่าน 4626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
งานโมตัวนี้ เป็นงานโมคนตัวแรกในซีรี3A ตัวนี้เรียกได้ว่าแฮนด์เมคกันทั้งตัวเลยที่เดียวเสื่อผ้ายังต้องเย็บมื่อเองทั้งหมดเลยครับ555  ครับ งานโมกันข้ามปีเลยที่เดี้ยว กว่าจะเสร็จได้5555

หน้าและหลัง

ซูมหน้าชัดๆ

ส่วนต่างๆ

ก่อนและหลังทำครับ เอาของเล่นตัวล่ะ10บาทที่เคยลงมาแล้ว มาโมครับ

วิธีทำครับ จับมาแยกแล้วก็หั่นๆขัดๆตามรูปครับ

ตัวนี้จุดขยับดีอยู่แล้วครับมันเลยโมได้ง่ายหน่อยอะครับ

ส่วนหัวมีการฟอกอีฟ้อกซี้ตามรูปครับ ส่วนท่ออากาศใช่เศษผ้ายืดมาม้วนๆติดกาวร้อนแล้วก็เสียบแกนลวดครับ ปื่นใช่การก้อปของตัวอื่นมาแล้วโมเพิ่มนะครับ

มาถึ่งส่วนที่ยากล่ะครับ การเย็บเสื่อผ้าและกางเกงเข็มขัดครับ งานนี้เย็บมือล้วนๆเลยครับ เพราะเย็บจักรไม่เป้นบวกแม่ไม่ทำให้แล้ว(อยางเคย) แต่ยังดีที่แม่ผมเค้ายังตัดแบบให้เราแค่เย็บอย่างเดียวครับ555

เข็มขัด

การสกิลเสื่อแบบโง่ๆครับ555 คื่อใช่สีสเปย์พ่นเอาดื่อๆเลยครับ พอทำเสร็จ ส่วนที่พ่นสีไปดันติดกับตัวโมเลยครับ555

เสร็จแล้วครับมาดูกัน

การประกอบและจุดขยับครับ ข้อขาขยับได้ ต้องใส่เข็มขัดไปก่อนนะครับไม่งั้นมาใส่ที่หลังไม่ได้อะครับ

ตัว ข้อมื่อขยับไม่ได้มากครับ คอใช่บอลจ้อนก้มเงยได้ดีครับ

ปื่น

ถ่ายเล่นครับ

ลาดตะเวร

จับมาถ่ายกับตัวเก่าๆที่โมมาก่อนแล้ว

จัดรวมสะหล่อยชักเยอะล่ะ

ตัวต่อไปถ้าขยันนะครับ

จบแล้วครับชอบไม่ชอบติชมได้ครับ

ฝากBloGดัวยครับ http://tee3893.exteen.com/20120112/3a-6

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: งานโมเอง 3A ตัวที่6, ตัวนี้ข้ามปีกันเลยที่เดียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 05:23:32 PM »
 :iconsmile:ความพยามเป็นเลิศ จิงๆครับ ซูฮกให้เลยครับ :icongift: ตัวนี้ถ้าไปโผล่ใน bio hazard ถ้าจะแหล่มนะครับ  :iconwinks:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: งานโมเอง 3A ตัวที่6, ตัวนี้ข้ามปีกันเลยที่เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 05:39:42 PM »
ทำออกมาได้แนวมากๆ ให้อารมณ์ 3A จริงๆครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 06:03:31 PM »
ไอเดียดีขึ้นเรื่อยๆ เลยครับชอบมากครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 12:20:49 AM »
แจ่มครับ อยากบอกว่าตรงที่สกีนเสื้อนี้เหมือนเสื้อเก่าๆ ที่ลายสกีนเริ่มลอก ดูเนียนตามากๆ ชอบครับๆ