ผู้เขียน หัวข้อ: Infinite Justice "The Blue Warrior" งานโมจีนสีป๋องตัวที่สองครับ  (อ่าน 4653 ครั้ง)

ออฟไลน์ baboonnity

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
สวัสดีครับ โมตัวนี้เริ่มทำตั้งแต่กลางปีที่แล้วแต่ด้วยเวลาไม่สะดวกเลยดองยาวมาจนถึงเดี๋ยวนี้พอดีที่ บ. หยุดตรุษจีนเลยมีเวลามานั่งทำตัวนี้ ตอนแรกตั้งใจจะทำ Red Warrior แต่ไม่มีสีให้ใช้เลยเลือกสีเหลือๆ ที่อยู่ที่ห้องเป็นสีกระป๋องโทนสีฟ้าทั้งหมดครับ

Infinite Justice ตัวนี้ผมเดินลายเพิ่มเติมแค่ตรงกระโปรงหน้าครับ เดินลายตรงหัวไหล่แล้วมันเบี้ยวเลยอุดขัดไปเลย แล้วก้อหั่นตรงหน้าออกด้วยครับเพราะว่าของเก่าหน้ายาว ที่หนักใจที่สุดคือบังพ่นนี่แหละครับ สีเลอะนิดหน่อย ยังไงช่วยติชมด้วยนะครับ จะได้ปรับปรุงในงานต่อไป

ขอบคุณที่ติชมครับ
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
Re: Infinite Justice "The Blue Warrior" งานโมจีนสีป๋องตัวที่สองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:13:33 AM »
สีสันแปลกตาดีขอรับ  :iconwink:

อุดขัดเก็บรอยประกอบอีกนิดก็เนี๊ยบแล้วขอรับ

เป็นผมนะไม่อุดเลย ชอบดิบๆ  :iconfreak: (จริงๆ ขี้เกียจ เลยเล่น MG อย่างเดียว)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: Infinite Justice "The Blue Warrior" งานโมจีนสีป๋องตัวที่สองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 12:24:07 PM »
 :iconlike: เลื่อกดทนสีได้เข้ากันดีเลยครับ พ่นสีป๋องได้เนียนใช้ได้ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:36:40 PM »
โว้ว หน้าดูดีกว่าของผมอีกนะเนี้ย 55 :iconmeow:

ออฟไลน์ baboonnity

• Verified User
  • *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:05:27 PM »
ตอนแรกเป็นแบบนี้ครับ รับไม่ได้อย่างแรง (แต่ของบันไดหน้าก็ประมาณนี้แหละครับ)

ตัดสินใจหั่นหน้าออกไปให้สั้นลงหน่อย
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ soulspectral

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:13:48 PM »
ตอนแรกเป็นแบบนี้ครับ รับไม่ได้อย่างแรง (แต่ของบันไดหน้าก็ประมาณนี้แหละครับ)

ตัดสินใจหั่นหน้าออกไปให้สั้นลงหน่อย

เห็นหน้าละตกใจเลยครับ