ผู้เขียน หัวข้อ: W.I.P MG strike freedom gundam ver. Patchwork (Neo Grade) Conversion Kit Resin Cast (09/03/2555)  (อ่าน 6001 ครั้ง)

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
W.I.P MG strike freedom gundam ver. Patchwork (Neo Grade) Conversion Kit Resin Cast (09/03/2555)
« เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 11:33:44 PM »
เป็นโมเดลMGตัวแรกของผมที่หามาได้จากเงินทำงานพิเศษที่เซเว่นนะครับผ่านมาได้ 5 ปีละตัวนี้
เลยจับตัวนี้มาทำสีประเดิมงานแรกของปีนี้เลยครับ

สภาพมีจุดเหลืองในบางจุดครับแต่จะพยายามทำให้ดีครับ

ของประกอบเรซิ่นเข้าไปดู

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ

ความจริงผมจะเริ่มทำตัวนี้ตั้งแต่ เดือน10 ของปีที่ผ่านมาแต่ติดขัดปัญหาบางประการแต่ยังไงก็ดีผมถือว่าเป็นที่โอกาศดีที่จะได้เริ่มงานนี้ในปีนี้ ของmgตัวแรกของผมด้วยเลยครับ

ปลนี้เป็นงานเรซิ่นครั้งแรกของผมครับ
อยากจะขอความรู้ในการทำงานนี้หน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 01:55:28 AM โดย thebeer »

ออฟไลน์ destroyer22

• *
  • Like: 3
Re: W.I.P MG strike freedom gundam ver. Patchwork (Neo Grade) Conversion Kit Resin Cast
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:09:09 PM »
รอดูนะจ๊ะ

• *
Re: W.I.P MG strike freedom gundam ver. Patchwork (Neo Grade) Conversion Kit Resin Cast
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:00:21 AM »
เอาละหลังจากหายไปนาน ขอพักความคืบคลาน เฮ้ย คืบหน้าหน่อย :iconsoul:
วันนี้ของเริ่มจากส่วนเอวและปีกก่อน

เตรียมไม้

ปักward

ผ่านไปเกือบ1.30ชั่วโมงครึ่ง

จากนั้นได้มา1ถุง

ทำไม่ทันครับ สีดำหมด
:iconpanic:

เบื่องหลังของสีสรร

จบละครับวันนี้
เดียววันพุธอัพใหม่ครับ :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:54:59 AM »
อัพเดคความเคลื่อนไหวครับ