ผู้เขียน หัวข้อ: Bandai Thailand ??  (อ่าน 7375 ครั้ง)

ออฟไลน์ konohana

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
Bandai Thailand ??
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:30:51 PM »
พอดีช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสขับรถไปชลบุรี

ระหว่างขับอยู่บนทางโทลเวย์บางนา-ชลบุรี ช่วงประมาณทางลงฉะเชิงเทรา ก็เหลือบไปเห็นโรงงาน Bandai

เลยนึกสงสัยว่าที่ไทยมีโรงงานของลุงบันด้วยเหรอ ? มีใครพอจะทราบรายละเอียดไหมครับ ?

ปล.แค่คำถามไร้สาระนะครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ ayodya gundam

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
Re: Bandai Thailand ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 04:39:55 PM »
โรงงานนี้ทำพวก กาชาปอง มดแดง อุลตร้าแมน พวกที่เป็นหุ่นยางครับ ส่วนพลาโม ทำที่ญี่ปุ่นทั้งหมดครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ konohana

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 05:08:29 PM »
อ้อ.....อย่างงี้นี่เอง

ไอ้เราก็คิดว่าถ้ามีโรงงานทำโมที่ไทยแล้วราคาโมของลุงในไทยอาจจะลดลงซะอีก :iconfreak:

ออฟไลน์ the_little_gundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • เฟอร์นิเจอร์ราคาแพงที่มีชื่อว่า GUNPLA.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 05:19:41 PM »
ลองค้นข้อมูลดูครับ มีที่ฉะเชิงเทราครับ

http://www.jobthai.com/job/0,533765.html

Ps. เมื่อก่อนเข้าใจว่าน่าจะมีที่สมุทรปราการน่ะครับ