ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเครื่องโครงของ MG หน่อยครับ  (อ่าน 2472 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ขอสอบถามเครื่องโครงของ MG หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:58:43 AM »
ขอสอบถามเครื่องโครงของ MG หน่อยครับ

อยากทราบว่า โครงของ MG Destiny Gundam และ โครงของ MG Inf.Justice นี่โครงเดียวกันรึเปล่าครับ
(พอดีตอนซื้อมาต่อ และขายไปแล้ว ไม่ได้ดูว่าโครงเดียวกันรึเปล่า)

ส่วนตัวมีความคิดที่จะซื้อทั้งคู่กลับมาต่อใหม่ แต่จะเปลี่ยน จากซื้อ MG Destiny Gundam ธรรมดา
เป็นซื้อ Extreme Burst Mode แทน เพื่อที่จะเอาโครงในส่วนที่ Coating มาใช้กับ MG Inf.Justice

เนื่องจาก MG Inf.Justice มันไม่มี Ver.พิเศษเหมือนชาวบ้านเค้า ( และก็คิดว่าคงไม่คิดที่จะเอากลับมาทำใหม่หล่ะมั้ง  :iconfreak: )

_______

อ้อ อีกนิดครับ ละก็อยากทราบว่า MG Force Impulse และ MG Sword Impulse นี่
พลาสติกที่ผมเห็นเป็นส่วนสีขาวทั้งหมด มันเป็นส่วนสีขาวหรือสีเทาอะครับ

แวะไปซื้อโมทีไรลืมขอเค้าดูซะทุกที = ='
ถามไว้ก่อน กลัวมันจะเหมือน Destiny ที่มันไม่ขาวแต่เป็นสีเทา

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ขอสอบถามเครื่องโครงของ MG หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:19:24 AM »
mg ทั้ง2ตัว ใช้โครงไม่เหมือนกันคนับ
ส่วนพลาสติกของmgอิมพลัสนี่ สีขาวครับ
ถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติมเเนะนำเข้า dalong.net ครับ