ผู้เขียน หัวข้อ: TG Model Contest of Mar+Apr 2012 "บ้าหอบฟาง" 00 XN Raiser อภิมหารุงรัง (สีกระป๋อง + รูปเยอะ)  (อ่าน 7506 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
วันนี้มาชม 00 XN Raiser 1/144 นะครับ ขาวโพลนมากมาย ไร้สี ไร้ใบต่อ ต่อเองก็ต่อไม่ถูก ถ้าไปเปิด Dalong ละก็ต่อไม่ได้เลยครับ-*- ถึงจะแผงเดียวก็เหอะนะ :iconsweat:

ตัวนี้มันคือชุดแต่งที่แถมมาจากหนังสือ Hobby Japan เล่มไหนก็ไม่แน่ใจ แต่เผอิญพี่รัก Rak hobby ให้ผมมาฟรีๆครับ :iconcryjoy: ขอบคุณพี่รักมากๆเลยจ่ะ

เรามาดูต้นฉบับดิบๆกันก่อนนะครับ

ขาววอก ไร้ลวดลายมาก

ผมใช้สีกระป๋องเช่นเคยครับ ตามสไตลผมตอนนี้คือ ขัด รองพื้น บังพ่น ครับ จบด้วยเคลียร์ด้าน

สีที่ใช้

P-1 Clear Green   Leyland
942 River Blue Kobe
920 Medium Gray Kobe
40 Whith Bosny
H-30 Metalic Black Pylac
F-76 Flat Clear Leyland
F-14 Flat Black Leyland
C-75 gross clear leyland
X-1 Black Enamel

เมื่อเสร็จแล้วก็ได้ประมานนี้แล    (ของดจัดท่านะครับ เพราะมันรุงรังมาก -*-  :iconfreak:)

ได้เป็นแบบนี้เขาเรียกว่า XN Unit ครับ

ลองนำไป Docking กับ 00 ดูครับ   (00 ก็สีกระป๋องติดดีคอลเคลียร์ด้านครับ)

ความเห็นส่วนตัวของ XN Unit + 00 Gundam   เป็น XN 00 Gundam   ผมว่าในร่างนี้ดูสมส่วนดีกว่า 00 Raiser เลยนะครับ มันดูเท่กว่าด้วย  :iconsmile:

ต่อไปมาลองชมดูรูปแบบต่อไปอย่าง  XN Raiser

XN Unit กับ 0 Raiser ลำเท่าๆกันเลยนะ

เอาหล่ะรวมร่าง

ผมรู้สึกว่า ในโหมดยานมันดูสวยมากกว่าไปรวมกับหุ่นอีกนะ  :iconsmile:

มี Sub Arms ด้วยครับ สามารถถือดาบ ถือปืนได้เหมือน MS เลยนะเนี่ย ขอเรียกโหมดนี้ว่า XN Raiser Gerwalk mode (แต่งชื่อเอง)

มุมนี้ผมนึกถึง ปโตเลมีเลยแฮะ

สรุปแล้วผมว่านะครับ XN Unit + 0 Raiser =  XN Raiser  โหมดนี้แหละงามที่สุดแล้ว มันดูสมส่วนกันลงตัวกว่ารวมกับ 00 อีกแน่ะ

เอาหล่ะครับ ต่อไปก็ขอชมโหมดที่รุงรังที่สุดเท่าที่เคยต่อมา  :iconfreak:

นั่นคือ  XN Raiser + 00 Gundam  =   00 XN Raiser

แค่แปลง XN Raiser ให้อยู่ใน Docking mode ก็เห็นแล้วสินะครับ ใหญ่ หนา หนัก -*-

เมื่อประกอบร่าง

รุงรังและหนักมาก เพราะเล่นแบกยาน 2 ลำเอาไว้ที่หลัง -*- เลิกคิดเรื่องยืนโดยไม่มี Action base ได้เลยครับ -*-

GN Buster Sword ที่แพ็คหลังสามารถถอดออกมาถือได้ครับ แต่ทว่ามันหนักมาก แขนเลยตก   (ทำ Xn raiser นั้น ชิ้นอื่นๆแปปเดียวเสร็จแต่ GN Buster Sword นั้นผมใช้เวลาหลายวันมาก -*-)

สามารถเอาดาบมาประกบกันได้แบบนี้ด้วย แต่ทว่า !!!  มันจะจับดาบยังไงเนี่ย  ผมลองทุกวิธีแล้วครับ เอามือตัวอื่นมาเปลี่ยนแล้วด้วย ก็ยังหาวิธีจับดาบไม่ได้ เลยยอมแพ้ ไม่ถงไม่ถือมันแล้วครับ

รุงรังมากขึ้นเมื่อผมกาง Sub Arms ทั้งหมด และให้มันถือ  GN Sword II 

มุมมองนี้เหมือนเป็น MA ขนาดย่อมๆเลยแฮะ

เพิ่มความรุงรังอีกด้วยการติด Effect parts  ทำให้ดาบหนักยกไม่ขึ้นยิ่งกว่าเดิม -*-

จบแล้วครับผม ยิ่งติดครบเซ็ตแบบนี้ยิ่งทำให้เปลืองเนื้อที่เก็บในตู้มาก แต่ก็อลังการมากเช่นกันครับ    :iconsmile:   ฝากไว้อีก 1 ตัวจ่ะ เดี๋ยวเดือนหน้าจะทำตัวอื่นๆต่อไป

หากอยากดูเก่าๆกากส์ๆตัวอื่นๆของผม ตามได้ที่เว็บผมเลยครับ http://www.ctw-modeler.net/

ขอบคุณที่แวะเวียนมาชมจ่ะ :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 11:54:17 PM โดย lordopp »

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
Re: 00 XN Raiser อภิมหารุงรัง (สีกระป๋อง + รูปเยอะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:11:53 PM »
ดีนะเนี่ย ไม่ซื้อมาทำ เพราะรุงรังจนหาที่วางโชว์ไม่ได้เลย T_T

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: 00 XN Raiser อภิมหารุงรัง (สีกระป๋อง + รูปเยอะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:27:13 PM »
เป็นงาน Show Off ที่ดูสนุก และน่าสนใจมากครับ ตัว XN Unit มาแบบขาวโพลน
แต่ทำสีออกมาแล้วสวยงามดีครับ โทนสีลงตัวกันกับ OO-Gundam และ O-Raiser
พอดีเลยครับ

เห็นด้วยครับว่าพอติดยูนิทเข้าไปทั้งหมด รวมถึงเอฟเฟคพาร์ทแล้ว จะกลายเป็นโหมด
ที่กินเนื้อที่ในตู้โชว์เป็นอย่างยิ่ง นี่ถ้าลุงบันแกเกิดคึกขึ้นมาทำเป็นพาร์ทเสริมไปใช้กับ
MG-OO Raiser แล้วละก็ คงอลังการและพะรุงพะรังกันสุดๆ เลยทีเดียวเชียว  :iconfreak:
ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ทีทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:31:49 PM »
แต่ว่านครับ เช้คดุๆแล้ว ยังมีที่เหลือเฟือให้ติด 7 Sword อีกนะ  ใครอยากลองก็ลองดูเลยจ่ะ เพื่อรุงรังได้อีก :iconsmile:

ออฟไลน์ baboonnity

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:55:07 PM »
แต่ว่านครับ เช้คดุๆแล้ว ยังมีที่เหลือเฟือให้ติด 7 Sword อีกนะ  ใครอยากลองก็ลองดูเลยจ่ะ เพื่อรุงรังได้อีก :iconsmile:

ทำโชว์อีกสิครับ รุงรังดี  :iconlove:
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:14:07 PM »
 :iconsmile:จัดหนักกันมาเลยครับ ชอบจริงๆเลยติดอาวุเยอะๆเเบบนี้ :iconsmile:

ออฟไลน์ Golfngage

• Like: -6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:38:32 PM »

ผมลองแล้วครับ อลังการงานสร้างมาก 5555  :iconlike:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:17:47 PM »
อยากเห็นจังถ้าติดทั้งหมดนี้แล้วเวลารบมันจะเทพแค่ใหน :iconsmile:
นำเสนอใด้น่าติดตามมากเลยดูสนุกครับ like

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:46:41 AM »
รวมๆแล้วตัวงานก็ดูดีนะครับ สีดูเรียบดีแต่ถ้าให้ดี
ถ้าหากล้องดีกว่านี้ซักนิดถ่ายรูปออกมาให้ชัดๆหน่อย ตัวงานจะดีส่องประกายได้มากกว่านี้เยอะ  :iconvsign:

00 XN Raiser ผมว่ามันก็ดูไม่รกเท่าไรนะ อย่างน้อย Set 00 ที่ผมเตรียบไว้ทำดูรกกว่านี้เยอะเลย
"00 7 Sword" + "0 Riser" + "XN Riser" +"GN sefer 2อัน" แค่คิดก็รกได้ใจละ  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 07:01:17 AM »
GN Sefer จะติดตรงไหนเหอรครับเนี่ย นึกไม่ออกจริงๆแฮะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ NBsPc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมว่ารุงรังๆออกจะเท่ดีนะ ฮ่าๆ แต่ผมว่ามันคงหนักกันแบบ  :iconsweat:
รอดูติด 7 sword อยู่นะครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
มันติดได้นะ GN sefer ติดตรงหัวไหล่

แล้วข้างหลังก็ติด "0 Riser" + "XN Riser"

ถ้าไม่ติดตรงหวัไหล่ติดข้างหลังก็ได้ครับ

แต่แค่คิดก็รกสุดๆเลย