ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน TT MSN-04 SAZABI HG 1/144 มือใหม่พึ่งเล่นขอคำแนะนำด้วยนะครับ  (อ่าน 8295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anavel Gato

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
พอดีมีเพื่อนที่สนิทกันเล่นอยู่ยุให้เล่นเมือปลายปีก่อน เลยลองซื้อมาประกอบและลองทำสีดูครับ ( SAZABI เป็นโมจีนของ TT ครับ RX-93 ก็เป็นของ TT เช่นกัน) ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะครับ เด๊วงานหน้าจะพัฒนาฝีมือให้ดีกว่านี้ครับ

ขาดตกบกพร่องไปขออภัยด้วยนะครับ  :0fbbf481:

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
งานเหมือนมืออาชีพ  มากกว่ามือใหม่เลยนะครับ  :iconwish:  ไดโอราม่า สวยมากครับมี dead star ด้วย  :iconlol:   :iconwinks:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
งามมากครับ โล่มีรอยจากการต่อสู้ด้วย ชอบๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ note18692

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
สมัครได้ตั้งนานละ แต่ พึงรู้ว่า เข้า ได้ ฮ่าๆๆ
พอรู้ว่าโพสได้จัดหนักเลยนะท่าน
NoteZa

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign: งานสวยใช้ได้เลยครับ ฉากจำลองก็ทำออกมาสวยเลยที :iconvsign:เดียวครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
ประกอบกับไดโอแล้วสวยมากเลยครับ

• *
งานเหมือนมืออาชีพ  มากกว่ามือใหม่เลยนะครับ  :iconwish:  ไดโอราม่า สวยมากครับมี dead star ด้วย  :iconlol:   :iconwinks:
ขอบคุณจ้า ^^ ที่ดูเหมือน dead star เป็นซากของเล่นในลังที่บ้านน่ะครับ เอามาลองวางดู 555+ ^^
งามมากครับ โล่มีรอยจากการต่อสู้ด้วย ชอบๆ  :iconvsign:
ขอบคุณมากจ้า ^^
สมัครได้ตั้งนานละ แต่ พึงรู้ว่า เข้า ได้ ฮ่าๆๆ
พอรู้ว่าโพสได้จัดหนักเลยนะท่าน
นึกเเล้วก็ขำตัวเองครับ 555+ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^
:iconvsign: งานสวยใช้ได้เลยครับ ฉากจำลองก็ทำออกมาสวยเลยที :iconvsign:เดียวครับ
ขอบคุณจ้า ผมยังต้องหาประสบการณ์อีกมากครับ ^^
ประกอบกับไดโอแล้วสวยมากเลยครับ
ขอบคุณจ้า ^^

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
ทำสีด้วยอะไรครับแอร์บรัชหรือสเปรย์กระป๋องสีเรียบดีครับ

• *
ทำสีด้วยอะไรครับแอร์บรัชหรือสเปรย์กระป๋องสีเรียบดีครับ
สีสเปรย์กระป๋องจ้า และก็ภู่กันครับ ^^

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ไม่บอก ไม่รู้เลยนะว่า โมของ TT 555555555

เก็บงานเรียบร้อยดีมักคับ สวยทีเดียว ถ้ามือใหม่ก็ุถือว่าเริ่มต้นได้ดีทีเดียว

ทำต่อไปเรื่อยๆ  เก็บ level เพิ่ม ท่าจะรุ่งนะ... :iconsmile:

• *
ไม่บอก ไม่รู้เลยนะว่า โมของ TT 555555555

เก็บงานเรียบร้อยดีมักคับ สวยทีเดียว ถ้ามือใหม่ก็ุถือว่าเริ่มต้นได้ดีทีเดียว

ทำต่อไปเรื่อยๆ  เก็บ level เพิ่ม ท่าจะรุ่งนะ... :iconsmile:

ขอบคุณมากครับ ^^

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
สวยงาม เท่จริงๆ

ชอบครับผม  :iconsmile:
โม TT หรอเนี่ย ฮ่าๆๆ ไม่รู้จริงๆ

• *
สวยงาม เท่จริงๆ

ชอบครับผม  :iconsmile:
โม TT หรอเนี่ย ฮ่าๆๆ ไม่รู้จริงๆ

ขอบคุณมากครับ ^^