ผู้เขียน หัวข้อ: MG GUNDAM-1NOMAL สีกระป๋อง รูปน้อยน่ะครับ  (อ่าน 6499 ครั้ง)

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
MG GUNDAM-1NOMAL สีกระป๋อง รูปน้อยน่ะครับ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 05:25:26 PM »
สวัสดีครับพี่ๆในบอดด์ในวันนี้ผมเอาผลงานครั้งแรกในชีวิตมาให้พี่ๆดูกันครับซึ่งนายแบบคราวนี้ผมเอาโมตัวใหม่ของลุงบันมาให้ดูกันครับผมทำสีเจ้าตัวนี้เป็นสีเมทาลิคน่ะครับครับเลยไม่กล้าขยับมากนั้งทำเจ้าตัวนี้ไปครึ่งวันเพราะจะเอาลงประกวดที่อโศกครับเลยทำสุดฝีมือ เชิญพี่ๆติชมได้เลยครับ ป.ล.รูปไม่ชัดก็ขออภัยน่ะครับ
สีที่ใช้สีกระป๋องล้วนๆน่ะครับดูกันเอาเลย

ก่อนลงครับ

หลัง

ดูกันยาวๆ

รูปเก็บตกครับ

หมดล่ะครับ :iconvsign:
ขออภัยครับที่กดกระทู้ซ้ำขออภัยครับ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2012, 05:40:56 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ guide198

• *
  • Like: 2
Re: MG GUNDAM-1NOMAL สีกระป๋อง รูปน้อยน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:29:54 PM »
สวยดีนะครับแต่มองเห็นไม่ค่อยชัด ถ้าภาพชัดต้องสวยมากแน่เลย รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ลุงบันจะชอบใช้มือแบบนี้จัง

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
Re: MG GUNDAM-1NOMAL สีกระป๋อง รูปน้อยน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:51:14 PM »
ผมว่ามือแบแบบ HG ก็ดีนะครับ เพราะที่ผ่านมามือแบบขยับนิ้วได้มันมีปัญหาในการจับอาวุธอ่ะ :iconcry:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:10:57 PM »
 :iconvsign: สู้ๆครับ มาถูกทางเเล้วครับต้องฝึกพ่นบ่อยๆครับ ผมเองก็ใช้สีกระป๋องทำสีโมครับ รอชมตัวต่อไปครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:25:50 PM »
เห็นภาพไม่ค่อยชัด  เหมือนภาพมันย้อนแสงนะครับ
แต่ทำออกมาค่อนข้างโอเคเลยนะ ลองถ่ายภาพมาลงใหม่ดูนะครับ

ออฟไลน์ zinerry

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:24:26 AM »
สวยคับ ถ้าชัดอีกนิดคงดี :iconlol:

สี win ตอนทำได้พ่อนรองพื้นไหมคับ

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 04:02:37 PM »
สู้ๆๆครับ พัมนาฝีมือตอ่ไป :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:47:47 PM »
สวยคับ ถ้าชัดอีกนิดคงดี :iconlol:

สี win ตอนทำได้พ่อนรองพื้นไหมคับ
พ่นรองพื้นด้วยครับ :iconvsign:
สู้ๆๆครับ พัมนาฝีมือตอ่ไป :iconvsign:
ขอบคุณครับ :iconsmile: