ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ Acguy 1/144 ทำรอ Juaggu  (อ่าน 6464 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
มือใหม่ Acguy 1/144 ทำรอ Juaggu
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:41:33 PM »
ตัวนี้เป็น Acguy hguc สเกล 1/144 ครับ เป็นหุ่นน้ำที่ผมชอบนะ และที่สำคัญเห็น Juaggu จะออกเลยจับมาทำสีรอก่อนครับ ผมเป็นมือใหม่มีอะไรติชมได้นะครับ

สีที่ใช้
1. สีน้ำตาล+ขาวไกอา
2.ขาว ไกอา
3.ไลท์บูลกันเซ่+ขาวไกอา+ดำไกอา
4.เทาผสมมั่ว(สีเหลือๆ)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

แอ๊กชั่นนิดหน่อย

ถ่ายคู่กับแซ๊กหน่อย

คู่กับกับแคมเฟอร์

ภาพหมู่ ..... อ้าวเอาแกลิ่งมาบังหน้าเขาทำไมตัวเธอ

ถ่ายคู่กับ Jesta ....... มีอะไรเอามาให้หมด

ภาพถูกล้อมโดยเบ๊เทพ

ภาพสุดท้ายครับ

เชิญติชมหรือให้คำแนะนำด้วยครับขอบคุณ

เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: มือใหม่ Acguy 1/144 ทำรอ Juaggu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:58:09 PM »
สีเนียน สวยมากมากๆเลยครับ
งานเรียบร้อยดูสะอาดตาจริงๆ
ปล.ลูกผู้ชายต้องอัคไกใช่ไหมครับ 55

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: มือใหม่ Acguy 1/144 ทำรอ Juaggu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 04:32:03 PM »
งานสวยมากครับ ถ้าตัดเส้นอีกจะหล่อขึ้นอีกจมเลย :iconwink:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ supermodel

• Verified User
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:43:58 PM »
งานสวยเนียนดีครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:54:50 PM »
เรียบเนียนมาก ดูไม่ออกเลยว่าทำสี เพราะเรียบเนียนสวยมาก สะอาดตา

ฝีมือสุดยอดมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 10:41:06 PM »
สีเนียน สวยมากมากๆเลยครับ
งานเรียบร้อยดูสะอาดตาจริงๆ
ปล.ลูกผู้ชายต้องอัคไกใช่ไหมครับ 55
ถูกครับต้องอัคไก
งานสวยมากครับ ถ้าตัดเส้นอีกจะหล่อขึ้นอีกจมเลย :iconwink:
งานสวยเนียนดีครับ
เรียบเนียนมาก ดูไม่ออกเลยว่าทำสี เพราะเรียบเนียนสวยมาก สะอาดตา

ฝีมือสุดยอดมาก
ขอบคุณครับสำหรับคำติชม
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ CoolMaker

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 11:36:56 PM »
สีเรียบเนียนมากครับ

ป.ล. ชิ้นหน้าแข้งใส่สลับข้างกันหรือเปล่าครับ มองแล้วมันขัดๆ ตา

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:27:03 AM »
ผมชอบโทนสีน้ำตาล+ขาว นะครับดูเเล้วทำให้เจ้าAcguy น่ารักสดใสขึ้นเยอะเลยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 06:00:37 PM »
สีเรียบเนียนมากครับ

ป.ล. ชิ้นหน้าแข้งใส่สลับข้างกันหรือเปล่าครับ มองแล้วมันขัดๆ ตา

อาจ๊าก :iconfreak: ครับใส่สลับกันครับพึ่งสังเกตุเหมือนกัน เดี๋ยวจะสลับกับขอบคุณครับ

ผมชอบโทนสีน้ำตาล+ขาว นะครับดูเเล้วทำให้เจ้าAcguy น่ารักสดใสขึ้นเยอะเลยครับ

ขอบคุณครับ ทีแรกก็ว่าจะทำสีตามอนิเมะ แต่ตอนพ่น test คิดว่าสีมันดูม่นๆ เลยเปลี่ยนสีซะ :iconlol:

ออฟไลน์ Prarin Luesiri

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:19:57 PM »
สวยดีครับ Acguy ทำออกมาได้เนียนดี  :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:13:04 PM »
งานเรียบร้อยดีครับ

ถ้าเอากระดาษทรายมาเหลากรงเล็บให้แหลมๆหน่อยจะเจ๋งเลย

แซคสีเขียวนี่ทำสีรึยังครับอยากทราบว่าใช้สีอะไร มันสดดี
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:13:19 PM »
สวยดีครับ Acguy ทำออกมาได้เนียนดี  :iconsmile: :iconsmile:

ขอบคุณครับ

งานเรียบร้อยดีครับ

ถ้าเอากระดาษทรายมาเหลากรงเล็บให้แหลมๆหน่อยจะเจ๋งเลย

แซคสีเขียวนี่ทำสีรึยังครับอยากทราบว่าใช้สีอะไร มันสดดี

ใช้สีไกอา เบอร์013 + ขาว สุดท้ายผมเติมขาวลงในกรวยสีอีกหน่อยพ่นไฮไลท์ครับ