ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู็้ SD สามก๊ก  (อ่าน 2430 ครั้ง)

ออฟไลน์ famfencing

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
สอบถามผู้รู็้ SD สามก๊ก
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 02:04:46 AM »
1. คือว่า v. ธรรมดาที่กล่องไม่มีคาดสี กับ กล่องที่มีคาดสี(เวอร์ชั่นanime) ต่างกันยังไงครับ

2. 2 แบบนี้ สเกลเท่ากันหรือป่าว สามารถเอามาเล่นด้วยกันได้ใช่มั้ย

3. บางตัวออกมาทั้ง 2 เวอร์ชั่น บางตัวออกมาแค่ เวอร์ชั่นแรก ถูกต้องมั้ยครับ

4. ตัวละครอื่นๆจะออกมาครบ ตาม anime มั้ยครับ เห็นมันขาดช่วง ไปนาน

ขอบคุณมากมาย

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Re: สอบถามผู้รู็้ SD สามก๊ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:26:26 AM »
ตอบตามที่ผมพอรู้นะครับ

1. ส่วนที่ชัดที่สุดน่าจะเป็นสีของพลาสติกที่ใช้เพื่อให้คล้ายกับในAnimeที่สุด เช่นver.ธรรมดาส่วนสีทองจะเป็นพลาสติกสีออกเหลืองส้ม ส่วนver.anime สีจะออกทองมากกว่าครับ

2. สเกลเท่ากันครับ

3. ใช่ครับ แล้วแต่ว่าตัวละครนั้นมีบทในเนื้อเรื่องanimeหรือไม่(ถ้าผมจำไม่ผิดเนื้อเรื่องver.anime จะเรียบเรียงใหม่จากver.มังงะ)

4. อันนี้อยู่ที่ลุงบันนะครับว่าจะทำเนื้อเรื่องต่อมั้ย(เพราะโมมันออกตามanime) เพราะที่ผมตามดูตอนนี้ก็จบภาคที่สู้กับโจโฉไปแล้ว กำลังรอภาคต่อเหมือนกันว่าจะมีมามั้ย(ส่วนตัวผมชอบมากกว่าภาคAGEนะ ถ้าโดนลอยแพนับว่าน่าเสียดาย)

ตามนี้ครับ :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ famfencing

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
Re: สอบถามผู้รู็้ SD สามก๊ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:37:16 AM »
ขอบคุณ คุณangelicz ครับ

มันจะทำให้ผมเสียตังเพิ่ม 555