ผู้เขียน หัวข้อ: Review:1/60 VF-0A/Ghost boost กลับมาหลังหางหายไปนาน  (อ่าน 6039 ครั้ง)

ออฟไลน์ JR S

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
Review:1/60 VF-0A/Ghost boost กลับมาหลังหางหายไปนาน
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 08:22:24 PM »

สวัดดีชาวTGทุกคนคราบ หายไปนานวันนี้กลับมารีวิวเหมือนเดิม ตัวนี้ถ่ายทำตั้งนานละหลังจากตัวYF-19 แต่ไม่มีเวลาสักที :iconshy2:
เจ้านี้ได้มาเกือบพร้อมๆกับตัวYF-19 เป็นมือสองนะ มือหนึ่งสู้ราคาไม่ไหว ถ้าสมมุดรวมทั้งชุดนี้ก็เกือบๆหมืน แต่ผมได้มาในราคา5XXXบาท คุ้มมาก

ลองลูกเล่นใหม่หน่อย ฉากเิปิดตัวZero
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=iXNa88lRh4E[/youtube]

ว่าด้วยตัวนี้ก่อน เป็นของค่ายYamato เป็นตัวธรรมดาคนละตัวกับของชินนะลวดลายเป็นแบบในanimeเพียงแต่ตัวนี้เขาจะไม่ติดเลขเครื่องกับสัญลักษณ์มาให้
บางรูปสีอาจจะออกสีส้มๆนะผมใช้autoมันเลยออกมาเป็นแบบนี้ ผมใช้กล้องรุ่นFinePix S20 Pro รุ่นเก่าอายุเกือบ20ปี ใช้งานง่ายดีขี้เกียดใช้อีกตัว :iconlol:
ที่นี้เริ่มจากตัวVF-0ก่อน

เิปิดกล่องออกมา

Fighter หน้า

หลัง

เปิดได้ตามสูตร

เอาคนลงไปนั่ง คนเป็นยางนะ

มีลูกเล่นหมุนเก้าอี่ ไว้เวลาอยู่ใน Battroid

ที่ล้อหน้ามีตะขอที่ใช้เกียวกับเครื่องส่งของเรือ

ท่ออากาศเปิดได้นะ ลืมถ่ายตอนเปิดมาให้ดู เป็นแบบเดียวกับตัว YF-19 ก่อนหน้านี้

เปิดAir breakได้ ข้างในลงสีเงินเงาแบบด้านๆมาให้เลย

ด้านหลังมีตะขอที่ใช้ในการลงจอดบนเรือ

ท่อไอพ่นลงสีมาให้ สีออกทองๆ

อุปกรหลักๆ มิสซายสามารถถอดออกได้นะ

ถังเชื้อเพลิงตรงนี้ก็ถอดได้

แพ็คขาใช้แม่เหล็กในการติด

ติดอาวุธ

วิธีเปลียนไปGerwalkก็เหมือนกับVF-1 ดูตามเลข

Gerwalk

Go to Battroid

Battroid

ข้อจำกัดที่ทำให้ขาขยับได้น้อย

ถ้ากางออกก็จะทำให้ขยับได้มากขึ้น

ต่อไปก็แอคชัน

คราวนี้ถึงตัวอุปกรเสริมกันบางกับ GHOST BOOSTER

กล่องเปิดดูข้างในได้

ของข้างในก็มีแค่นี้

หัวเลือกใส่ได้ ระหว่างแบบมีAIกับไม่มี

หน้าแบบAI

ล้อเล็กเหลือเกิน มีตะขอตามสูตร

ข้างใต้ก็โล้ง

เอาอาวุธไปติดกับVF-0

ชิ้นที่ต้องเปลียนเพื่อติดghostกับอาวุธเพิ่ม ในกล่องให้มาสองแบบคือสีขาวกับเทา

แล้วจะติดแบบนี้ได้

วิธีติดghost

ติดกานนี้ก่อน ไม่มีผลในติดกับตัวVF-0นะ ทำให้ดูสวยแค่นั้นเอง

พับปีกหน้าลง

แล้วนำไปเสียบแค่นี้เอง

VF-0A whit ghost booster

แอคชัน

จบแล้วคราบ

ข้อเสียคงเป็นเรื่องข้อต่อหัวไหลที่ไม่ค่อยแข็งแรงแบบว่าอ่อนแรงง่ายตั้งๆอยู่แขนตกแบบนี้นอกนั้น ตรงที่เป็นเหล็กสีมันจะลอกออกมาสีไม่เกาะ คงมีแค่นี้หละ
ตัวนี้ก็หนักอยู่พอสมควรฐานที่ผมใช้ที่เห็นในรูปราวเลยยิ่งติดghostเข้าไปยิ่งหนัก

ช่วงนี้ผมก็ว่างๆอยู่อาจเอาของเก่าๆมารีวิวหรือไม่ก็ของไลอื่น มาให้ทุกคนได้ดูกัน
ตัวต่อไปก็เร็วๆนี้หล ะดูก่อนในบ้านเรามีไรแปลกๆบาง :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 08:24:20 PM โดย JR S »

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: Review:1/60 VF-0A/Ghost boost กลับมาหลังหางหายไปนาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:09:29 PM »
ถ่ายรูปสวยดีครับ ขนาดกล้องเก่านะเนี่ย  YF-19 ก็สวยดีครับ  ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: Review:1/60 VF-0A/Ghost boost กลับมาหลังหางหายไปนาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:43:04 AM »
ชุดนี้เจ๋งดีครับ ระวังต้นแขนหักนะครับโดนมาแล้ว 55+ :iconcry:
Thailand only !!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:53:45 PM »
ดีไซน์หุ่นในภาคนี้โดนใจมากๆครับ นี่ถ้าเก็บของ Yamatoละก็เด็ดจริงๆ เพราะว่าทำออกมาให้ความรู้สึกเหมือนมีจริงๆ ดดนใจตรงมือที่เล็กสมจริงดี สามารถเก็บเข้าไปข้างในได้พอดีพอดิบ

ในส่วนของฉากเปิดตัวนี้ ถือว่าเป็นหนึ่งในหลายๆฉากที่ประทับใจเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:57:56 PM »
ดีไซน์หุ่นในภาคนี้โดนใจมากๆครับ นี่ถ้าเก็บของ Yamatoละก็เด็ดจริงๆ เพราะว่าทำออกมาให้ความรู้สึกเหมือนมีจริงๆ ดดนใจตรงมือที่เล็กสมจริงดี สามารถเก็บเข้าไปข้างในได้พอดีพอดิบ

ในส่วนของฉากเปิดตัวนี้ ถือว่าเป็นหนึ่งในหลายๆฉากที่ประทับใจเลยครับ

ก็อยากเก็บของ yamato อยู่หรอ แต่ราคานี้อืม...........นะ

ออฟไลน์ excited

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • เริ่มถูกเหล็กเข้าครอบงำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 11:26:16 AM »
สวยมากครับ ขอถามนิดหน่อย ฐานใสๆที่เห็นในภาพมากับกล่องหรือซื้อเพิ่มครับ
คิดถึงกันดั้มยุคเก่าที่เรายังถือปืน :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:02:54 AM »
สวยมากครับ ขอถามนิดหน่อย ฐานใสๆที่เห็นในภาพมากับกล่องหรือซื้อเพิ่มครับ

ซื้อมาเพิ่มครับ ไม่ใช้ของyamato

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:59:44 PM »
อยากเล่นสายนี้เหมือนกันแต่สู้ราคาไม่ไหวT_T
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/