ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวแบบชิลๆ MG Gundam AGE-1 normal ถ้าพี่ออกหนูก็ซื้อค่ะ (จัดหนักนะัครับ )  (อ่าน 17096 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆทุกท่้านสบายดีมีเงินใช้กันนะครับ กลับมาพบกันอีกแล้วว  :iconvsign:

ช่วงนี้โมออกใหม่แต่ละตัวน่าสนใจกันทั้งนั้น เลยครับ  น่าเสียเงินเป็นอย่างยิ่ง

แต่ละตัวโหดๆ สวยๆ ทั้งนั้น และตัวที่คิดว่ามันสนใจมากๆเลยนั้นก็คือ. MG Gundam AGE-1 normal

หลายๆคนอาจจมองข้ามไปเพราะ ดีไซน์ไม่ถูกใจ บทบาทในเรื่องไม่ค่อยจะเวริค เท่าไหร่นัก

แต่ในเรื่องของตัวโมนั้นทำได้ ยอดเยี่ยมเลยทีเดียวครับ ไปชมกันเลยครับ  :iconvsign:

กล่องขนาดMG ชุดวิงครับ ราคาก็ 3500 เยน ถือว่าถูกนะ

แฝงมี 14 แฝง รวมPC และ บีมเซเบอร์

ที่เจ๋งสำหรับผมนะ ชิ้นใสให้มาเป็นสีเขียวเลยไม่ต้องมาพ่นเอง

มีสติ๊กเกอร์ฟอยด์แบบพิเศษเป็นสีเงินทั้งสองด้าน มาให้อีก 1ชุด ติดด้านในของชิ้นใสทำให้ดูมีมิติมากขึ้น

แบบนี้

แฝงบีมเซเบอร์ แบบเดียวกับ 1/100 EXIA เลย

แฝงน้่อยดีไม่น่าจะต่อยากครับ มาดูส่วนอื่นๆบ้างดีกว่า  :iconsmile:

ด้านหน้า

ด้านข้างติดสปอยเลอร์ด้วยนะ  :iconlol:

ด้านหลัง ดูบึกบึนดี

ผมว่ารูปทรงมันสวยดีนะครับ แต่มือและัหัวอาจจะใหญ่ไปนิดนึง

มาดูดีเทลในจุดต่างๆบ้างดีกว่าา  :iconvsign:  :iconvsign:

ช่วงหัว อย่างที่บอกครับ ชิ้นใสผมชอบมากๆมันดูมีมิติดี ปากทำเป็นร่องมาเลยไม่ต้องตัดเส้น

เปิดแฟลชถ่าย มันจะสวยเลยทีเดียว (ผมตัดเส้นด้วยสีดำที่ตานะครับ)  :iconvsign:

ที่เจ๋งคือ รายละเอียดของห้องนักบินทำมาด้วย ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่ามี หน้าจอ จุดนี้สุดยอดจริงๆ

หน้าจอห้องนักบินทำมาด้วย สุดยอดมากๆ :iconvsign:

ดีเทลจุดนี้ทำได้ยอดเยี่ยมมากๆครับ ความรู้สึกเหมือนทำพวกโมเดลเครื่องบินเลย  :iconvsign:

เปิดค๊อกพิทออกมาได้สวยดี

ดีเทลช่วงแขนและขา ลวดลายที่เห็น ไม่ได้ตัดเส้นนะครับ แต่เป็นรายละเอียดของเกราะ สวยงามมากๆ

เกราะแขน-ขาถอดออกมาได้ ยังกะPG ย่อส่วน  จ๊อยตรงกลางถอดออกได้ด้วย

มือต้องถอดเปลี่ยนแบบนี้ มีข้อดีคือจับอาวุธแน่นหนา แต่ข้อเสียคือมันขยับนิ้วไม่ได้ยกเว้นนิ้วโป้ง  :iconcry:

ถอดหัวไหล่ได้แบบนี้ตามเนื้อเรื่องที่ต้องเปลี่ยนพาร์ท

กระโปรงถอดออกได้ ตามเนื้อเรื่องที่ต้องเปลี่ยนพาร์ท

จ๊อยจุดนี้ ต้องใส่ดีๆครับไม่งั้น ขยับแล้วมันจะหลุด

รายละเอียดช่วง แพคหลังสวยงามดี

ดีเทลในจุดต่างๆผมว่า MGตัวนี้ รายละเอียดดีนะครับ เหมือนกับว่าตั้งใจทำเลยทีเดียว  :iconvsign:

มาดูจุดขยับต่างๆบ้างครับ

จ๊อยที่คอตรงกลางมีจุดบานพับทำให้ขยับ ก้มเงยได้มากขึ้น

ช่วงแขนและหัวไหล่ ขยับได้ดีครับ 

มือขยับไม่ได้ครับต้องเปลี่ยนนิ้วเอา นิ้วโป้งมีจุดขยับ2ช่วงด้วย จ๊อยที่ข้อมือ ก็มีจุดบานพับตรงกลาง

ทำให้พับข้อมือได้มากขึ้นด้วย  :iconsmile:

จุดขยับช่วงเอวครับเป็นบอลจ๊อย2จังหวะ ขัยบได้ดี ระดับนึง  :iconsmile:

แกนขาโยกไปข้างหน้า-หลังได้

ขาขยับได้ดีครับ พับได้เยี่ยมเลย

ปลายเท้าพับได้ด้วย

จุดขยับต่างๆถือว่าดีเลยครับ อาจจะไม่เทพมาก แต่ก็ทำได้ดีเลยครับ เวลาเล่นก็โอเคเลยครับ  :iconsmile:

มาดูอาวุธต่างๆบ้างครับ

ดอสไรเฟิล กล้องเล็งเป็นชิ้นใสสีเขียวด้วย

จุดขยับหมุนเอาได้เลยครับ พับด้ามจับได้ด้วย

เวลาถือสามารถล๊อคได้ที่แขนเลย แน่นหน้าดี

ถอดปลายปืนออกทำเป็นปืนสั้นได้ด้วย

เอาไปเหน็บหลังเอวได้ครับ

โล่ห์ ดูเดิมๆ ไม่มีอะไรมาก

ติดที่แขนครับ แน่นดี  ท่อนแขนสามารถหมุนได้ปรับตำแหน่งโล่ห์เลยครับ ไม่ต้องถอดเปลี่ยนเหมือน 1/144

บีมเซเบอร์พับเก็บ-กางใช้ได้เลย :iconvsign:

มาแอคชั่นกันดีกว่าาา  :iconvsign:

ถือปืน2  แน่นหนาดีครับ

บีมเซเบอร์ มีทั้ง แบบสั้นและยาว

นั่งคุกเข่าได้เนียนด้วยครับ

ให้ฟิกเกอร์ ฟลิท อาซุโน มาด้วย

สำหรับMGตัวนี้ ผมว่าทำได้ดีเลยครับ ด้วยราคา3500เยน ผมว่าไม่แพงเลยเมื่อเทียบกับราคา คุ้มค่าดีครับ

รูปทรงก็โอเค รายละเอียดเนี่ยสวยงามมากๆครับ แต่ผมไม่ชอบเรื่องมือที่ใหญ่ไปครับ

ผมคงซื้อร่างเดียวละครับ  :iconvsign:

วันนี้พอแค่นี้ดีกว่าาา ขอบคุณทุกท่านที่รับชมครับ แล้วพบกันใหม่นะครับบบบ  :iconvsign:  :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 02:06:25 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
ขอบคุณที่นำมาให้ได้ชมกัน รายละเอียดใช้ได้เลยทีเดียว ...  :iconvsign:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
นึกว่าจะไม่มีคนเก็บซะแล้ว  :iconsmile:

สติกเกอร์สีเงิน เอาไว้ติดกับชิ้นใสไม่ใช่หรอครับ เข้าใจว่าฝั่งกาวจะเป็นสีเงินด้วย (สีเงิน 2 ด้าน)

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile:   คารวะผู้กล้า 1 จอกครับ...(ไหนว่าช่วงนี้กรอบไม่ใช่รึ...555)
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
นึกว่าจะไม่มีคนเก็บซะแล้ว  :iconsmile:

สติกเกอร์สีเงิน เอาไว้ติดกับชิ้นใสไม่ใช่หรอครับ เข้าใจว่าฝั่งกาวจะเป็นสีเงินด้วย (สีเงิน 2 ด้าน)
  อ่าใช่แล้วครับ เอาไว้ติดด้านในของชิ้นใสครับ แล้วก็สติ๊กเกอร์ธรรมดาก็มีมาให้แต่ลืมถ่ายครับ   :iconsmile:

อ้างถึง
คารวะผู้กล้า 1 จอกครับ...(ไหนว่าช่วงนี้กรอบไม่ใช่รึ...555)
ผมว่ามันโอเคเลยนะครับ ราคาไม่แพงด้วย  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 02:07:12 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ต่อเร็วจริงๆเลยเต้ย ขอบจัยมากๆที่รีวิวให้ชมนะ :iconlike:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เทคโนโลยีใหม่เเลกกับ 3500 เยน คุ้มดีครับ ลุงบันได
คงตั้งใจอยากให้ขายได้จริงนะละ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
รายละเอียดต่างๆ บนตัวโม รวมไปถึงจุดขยับ มาพร้อมกับราคาเปิดตัวที่น่าสนใจมาก
แต่ว่าทำใจไม่ได้กับ สปอยเลอร์ ที่ด้านหลังจริงๆ ไม่มีรู้ว่ามีเอาไว้ทำไมเห็นทีไรนึกถึง
รถแข่ง F1 ทุกทีเลยสิน่า บ่นไปงั้นแหละครับเพราะผมเลิกเก็บ MG แล้ว 

ขอบคุณสำหรับรีวิวแกะกล่องดีๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
เป็น MG ทีทำออกมาได้ลงตัวมาก ทั้งการแยกสี และจุดขยับ ดีเทล ทำได้ดีทุกอย่าง(ถึงจะไม่ได้ชอบ AGE เท่าไหร่)

แทบไม่ต้องทำสีเพิ่ม แค่ตัดเส้น ก็สวยได้เลย

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ excited

• *
  • Like: 2
  • เริ่มถูกเหล็กเข้าครอบงำ
ถือว่ามีการพัฒนาที่ดีขึ้นครับสำหรับ MG รายละเอียดต่างๆที่ใส่ลงไปดูสวยลงตัวดี แล้วก็ขอยกย่องความกล้าในการที่หามาไว้ในครอบครองครับ  :iconvsign:
คิดถึงกันดั้มยุคเก่าที่เรายังถือปืน :iconcry:

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
น่าสนใจนะครับโมตัวนี้ ด้วยเทคโนโลยีใหม่ๆทำให้ไม่ต้องใช้
ชิ้นส่วนที่มากจนเกินไปก็ทำให้โมตัวนี้สมารถแอ็คชั่นได้อย่างดี
รายละเอียดก็สวยงามกว่าต้นฉบับมากครับ :iconwish:
เจ้าของกระทู้ถ่ายรูปทำรีวิวได้สวยงามชัดเจนทุกมุมมองเลยนะครับ
mr.white