ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] Dunbine MG 1/35  (อ่าน 8143 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
[REVIEW] Dunbine MG 1/35
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 02:31:28 AM »
สวัสดีครับ ก่อนื่อนเลยต้องขออภัยที่หากล้องที่ดีกว่านี้ในการรีวิวไม่ได้ จำเป็นต้องใช้กล้องมือถือในการถ่ายภาพ
ภาพอาจจะดูไม่ดีเท่าที่ควรแต่ก็ลองถ่ายหลายๆๆรูปแล้ว คัดออกมาที่คิดว่าน่าจะดีเท่าที่จะได้

เข้าเรื่องโมดีกว่า โมตัวนี้ออกมาเมื่อปี ค.ศ. 2000 ซึ่งก็ 12 ปีมาแล้วจุดขยับอาจจะสู้ของสมัยนี้ไม่ได้
อยาก รีวิวตัวนี้ให้ดูเพราะบางคนอาจจะไปดูใน เวปของ dalong มาแล้วอาจจะไม่อยากที่จะแปลกันนะครับ

เริ่มจากใบต่อก่อน

ส่วนหัว จะเห็นได้ว่าสามารถที่จะถอดออกโชว์ในส่วนของสมองได้ ซึ่งส่วนชิ้นที่เป็นสมองจะเป็งยางนิ่มๆ ไม่ใช่พลาสติก

เมื่อประกอบเสร็จแล้ว

ส่วนไอพ่นด้านหลังจะเห็นว่าชิ้นที่เป็นยางจะให้มาเล็กกว่าที่ดีไซน์ในใบต่อ

ชิ้นส่วนขาทั้งหมด

ปลายเท้างุ้มได้

ขางอได้ประมาณนี้

ประกอบชิ้นส่วนกล้ามเนื้อซึ่งสามารถถอดประกอบ โชว์เครื่องในได้

ถ้าประกอบส่วนขาแล้วทุกชิ้นก็ประมาณนี้

ชิ้นส่วนแขน

ประกอบแล้วงอได้ประมาณนี้แถมงอแล้ว พอจะกลับคืนเป็นแขนชิ้นส่วนตรงข้อมือมักจะหลุดออกมา เพราะมันไปติดกับส่วนที่เป็นยางตรงข้อศอก

ลำตัวและห้องคนขับ ชิ้นใส่ที่เป็นฝาครอบจะทำสีมาให้ในตัวเลย

ชิ้นใส่ที่เป็นฝาเปิดขึ้นข้างบนแน่นกำลังดี แต่ชิ้นที่เปิดด้านข้างหลุดง่ายมากเวลาจะจับแอคชั่น แต่ถ้าไม่ไปจับโดนมันก็ไม่เปิดออกนะ :icondisapp:

ชิ้นส่วนที่ยื่นออกมาจากข้างหลัง คือส่วนที่เอาไว้ต่อกับไอพ่นซึ่งจะเห็นว่ามีส่วนที่เอาไว้เสียบกับจอยซ์ของไอพ่น
คุณส่วนเนี่ยตอนใส่อ่ะแน่นดีมาก แต่ถ้าจะถ้าล่ะก็มีเสียว เพราะเคยถอดออกมาแล้วหักไปรอบนึง

ชิ้นส่วนเอว

ปีกทั้งหมด

ทำการวอซ เพราะว่าโดนส่วนตัวคิดว่าน่าจะทำให้เห็นรายละเอียดที่มีอยู่ในปีกได้มากกว่า ที่แบบต่อทำมาโชว์

อาวุธมีมาให้ 2 อย่าง อย่าไปคิดมาเพราะในเกมซุปเปอร์โรบอท พี่แกก็มีไม่กี่ท่าเอง :iconlol:

ประกอบแล้ว รูปตามแบบฉบับโมทั่วไป

แอคชั่น!

ได้ท่าเดียวแหละเพราะลองจัดท่าอื่นดูแล้วยุ่งยากมาก เด่วนั้นหลุด นี่หลุด แถมต้องทำยังไงให้มันยืนอยู่ได้ด้วย
เพราะไอพ่นหลังหนักมว้าก จำเป็นต้องเอาปีกค้ำไว้

ถ่ายรูปคู่กับ RX-79 EZ-8 ปีเดียวกันซะหน่อย

ชิโร่: เอ้า! ระหว่างดาบกับปืนใครจะเร็วกว่ากัน

จบด้วยรูปนี้แล้วกัน

โดยรวมแล้วท่าจะให้ดีต้องมีฐาน แต่ว่าโมMG สมัยนั้นไม่มีฐานให้หาซื้อนะดิ ของที่เกี่ยวกับโมกั้นดั้มสมัยก่อนในเชียงใหม่หาได้น้อยมาก
ไม่มีเหมือนกับสมัยนี้ที่หาได้เยอะจริง ว่าแล้วก็ต้องเสียตังค์เพื่อไปซื้อฐานมาอ่ะนะ :iconlol:
อย่าไปใส่ใจอะไรคนแก่เลย แก่แล้วบ่นไรไปเลย :iconpale:

ชอบคุณที่เสียสละเวลามารับชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 02:32:52 AM โดย AlterNaTive »
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: [REVIEW] Dunbine MG 1/35
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 07:02:25 AM »
รีวิวรายละเอียดต่างๆ ได้ดีมากครับ โมตัวนี้จัดว่าเป็นของหายากเหมือนกันครับ
ต้องขอบคุณลุงบันที่แกยอมรีโพรดักส์ ไม่งั้นก็คงจะไม่ได้เห็นอีกแน่ๆครับ

ถึงแม้ว่าภาพประกอบการรีวิวจะดูไม่ค่อยชัดนักเพราะใช้กล้องมือถือ แต่ก็
สามารถมองเห็นรายละเอียดต่างๆ ตามที่ตั้งใจรีวิวมาให้ชมได้พอสมควร
+Like ให้เลยครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่ทำให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:40:41 AM »
ภาพโอเคเลยครับ แต่เลนส์มันมีคราบรึเปล่าน้อ
ขอบคุณมากครับ ที่ใจดี Review ให้ดูครับ +1 Like ไปเลยรับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:22:33 AM »
ตัวใหญ่กว่า ดันไบร์แบบ HG หน่อยเดียวเองแฮะ เพราะแบบ HG สูงไล่เลี่ยกับ HG 1/144 '

แต่MG นี่เท่ดีแฮะ มีส่วนกล้ามเนื้อมาให้ด้วย ให้ความรู้สึกเหมือนในอนิเมะหน่อย

ออฟไลน์ excited

• *
  • Like: 2
  • เริ่มถูกเหล็กเข้าครอบงำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 11:52:01 AM »
เป็นตระกูลMGอีกตัวหนึ่งที่อยากเห็นลุงบันเอามาVer.2อยู่เหมือนกัน(แต่น่าจะยาก)
ผลงานการรีวิวถือว่าโอเคผ่านเลยครับ
คิดถึงกันดั้มยุคเก่าที่เรายังถือปืน :iconcry:

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 01:28:28 PM »
นิ้วเท้าต่อกลับด้าน หน้า-หลัง ป่าวฮะ ลองดูในใบต่อดูครับ
Follow me At Twitter<<<กด

• ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 07:03:36 PM »
รีวิวรายละเอียดต่างๆ ได้ดีมากครับ โมตัวนี้จัดว่าเป็นของหายากเหมือนกันครับ
ต้องขอบคุณลุงบันที่แกยอมรีโพรดักส์ ไม่งั้นก็คงจะไม่ได้เห็นอีกแน่ๆครับ

ถึงแม้ว่าภาพประกอบการรีวิวจะดูไม่ค่อยชัดนักเพราะใช้กล้องมือถือ แต่ก็
สามารถมองเห็นรายละเอียดต่างๆ ตามที่ตั้งใจรีวิวมาให้ชมได้พอสมควร
+Like ให้เลยครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่ทำให้ชมนะครับ  :icongift:

ไม่รู้ว่ารีโพดักส์รึป่าวนะครับ พอดีโมตัวนี้เป็นของเก่าเก็บที่ยังไม่ได้ต่อกาวเลยระเบิดประกอบใหม่ได้ครับ

ภาพโอเคเลยครับ แต่เลนส์มันมีคราบรึเปล่าน้อ
ขอบคุณมากครับ ที่ใจดี Review ให้ดูครับ +1 Like ไปเลยรับ

ขอบคุณครับ แล้วจะนำไปปรับปรุงแก้ไขครับ

นิ้วเท้าต่อกลับด้าน หน้า-หลัง ป่าวฮะ ลองดูในใบต่อดูครับ

ขอบคุณครับที่สังเกตุเห็น จะนำไปแก้ไขครับ

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:17:16 PM »

:iconjoy: Classic ดีครับ  ของผมมีเป็น S.O.C. แล้วเลยไม่ได้ซื้อมาต่อครับ.....เพื่อนวัยเดียวกัน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 01:14:07 AM »
สวยมากเลยครับดูมีรายละเอียดเยอะมากเลย  :iconsmile: