ผู้เขียน หัวข้อ: [มือใหม่ แกะกล่องลองต่อ] HGUC Unicorn Gundam Drestroy Mode  (อ่าน 8418 ครั้ง)

ออฟไลน์ mibukyo62

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
สวัสดีครับชาว TG ทุกๆท่าน ผมเป็นมือใหม่ซึ่งวเวียนอยู่ในบอร์ดนานพอสมควรแล้ว พอดีผมพึ่งสอยมาอีกตัว วันนี้ผมจะลองหัดโพสเจ้าตัวนี้ครับ

Unicorn Gundam Drestroy Mode 1/144

ดูหน้ากล่อง สวยได้ใจ

ข้างในกล่องกันบ้าง

ต่อเลยดีฝ่า
นี่ส่วนหัวครับ หน้าสวยมากๆ

ด้านหน้าหลังต่อเสร็จ

ด้านหลังบ้างครับผม

ตัวนี้เป็นโมเดลที่มีรายละเอียดกับการแยกสีที่ยอดมากเลยทีเดียว
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
ลองมาดูคะแนนในแบบของผมกันบ้างนะครับ
ความสวยงาม               10/10  ชอบมากครับตัวนี้
รายละเอียด-การประกอบ   9/10  ถือว่าครบเรื่องมากๆ แน่นหนาดีครับ
จุดขยับ                      8/10  ด้วยความที่ตัวเกาะอาจจะมีความเทอะทะอยู่บ้างอาจจะขยับไม่เต็มที่ แต่ที่สุดยอดคือส่วนหัวครับ หมุนได้รอบทั้งขึ้นและลง
การแยกสี                   9/10  แยกออกมาดีมากครับยิ่งเป็น destroy mode ชิ้นใสแดงสวยมากมายแยกออกมาได้ดีครับ
ราคา-ความคุ้มค่า           9/10  ในความคิดของผมนะครับ
รวม                        45/50 สุดยอดจริงๆครับตัวนี้

เป็นยังไงบ้างครับอาจจะยังรีวิวไม่ละเอียด เพราะเป็นมือใหม่เดี๋ยวถ้ามีโอกาส ผมจะเอามาแชร์กันใหม่ครับขอบคุณชาว Thaigundam ครับ  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 09:38:45 PM โดย mibukyo62 »

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Re: [มือใหม่ แกะกล่องลองต่อ] HGUC Unicorn Gundam Drestroy Mode
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:29:50 PM »
ขอบคุณสำหรับการ Review ครับ

ขอแชร์ส่วนไม่ประทับใจจากการประกอบเล็กน้อยเพิ่มเติมครับ

- มือให้มาน้อยไป ต้องยืนมือโบ๋กลวงอยู่ข้างนึงหง่ะ
- ข้อต่อที่แขนมัน... ส่วนตัวผมไม่ประทับใจเท่าไหร่ ขอเป็นแกนแบบเดิมได้ม้า
- effect part ของดาบไม่มีมาให้ มีดาบตั้ง 4 อัน ไม่มีเลเซอร์ยืดออกมาเลยก๊าบ

ส่วนอื่นๆ หล่ออยู่แล้วครับ ชอบ Series นี้มากเหมือนกัน ชาบู ชาบู อูร่า !!

edit * เพิ่มส่วน Comment ตัวงานเพิ่มเติมค้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 01:36:42 PM โดย zellies »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [มือใหม่ แกะกล่องลองต่อ] HGUC Unicorn Gundam Drestroy Mode
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:48:40 PM »
ผมชอบภาคนี้เหมือนกัน แต่อยากได้ปืนRifle ของ Destroy ไปใส่ใน Unicorn มากกว่า (เพราะ unicorn mode ให้ bazooka) ไม่เกี่ยวกับ review เลยนะเนี่ย :iconhappy: อย่างไรก็ขอบคุณที่รีวิวให้นะครับ

ออฟไลน์ tstxwtde

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:57:29 AM »
ตัวนี้ผมก็ได้ต่อไปละ

ผมไม่ชอบไอพ่นตรงกระโปรงหลังอะครับ เล่นมากๆ แล้วหลุดบ่อย = =

นอกนั้นโอเคหมดครับ  :iconnasty:

ส่วนบีมเซเบอร์นี่ ท่าทางจะต้องจิ๊กตัวอื่นมาถือไปพลางๆ ก่อนครับ  :iconcry: