ผู้เขียน หัวข้อ: [Model] เสือน้อยจากจีน “D-Style Blade liger”  (อ่าน 4259 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
[Model] เสือน้อยจากจีน “D-Style Blade liger”
« เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:55:28 AM »

ครั้งนี้กลิ้งมาลองทำโมก็อปปี้จากจีนดูบ้างครับ ได้มาในราคากล่องละสองร้อย ก็นับว่าถูกมากเมื่อเทียบกับโมแท้ของทางโคโต (ราคาของแท้นี้ซื้อโมจีนได้ 3 กล่องกว่าๆ เลยนะ) เป็นโมจีนยี่ห้อ ดราก้อนโมโมโกะครับ

ให้ดูกันชัดๆ ว่าโมจีนนะ ไม่ใช่ของโคโตฯ

ท่านั่งจุ้มปุ้กสุดน่ารัก ซื้อมาส่วนนึงก็เพราะเห็นท่านี้ละ

ใบมีดข้างลำตัวก็กางออกมาได้ด้วย แต่ใช้ระบบถอด-เสียบเอานะ

ชุดเครื่องยนต์ที่หลัง ก็เปิดออกมาได้

คำรามปิดท้าย   .... แฮ่~~!!....

เป็นโมเดลที่ทำงานลำบากนิดหน่อย เพราะเป็นโมจีน พื้นผิวก็ไม่ค่อยเรียบ ต้องขัดกันทุกชิ้นเลย แถมรายละเอียดบางจุดก็ขาดๆ หายๆ ต้องมานั่งเดินลายใหม่ แต่ตัวนี้ผมทำแค่พอขำๆ บางจุดก็เลยปล่อยๆ ไปเหมือนกันครับ
   แต่จุดที่ทำงานลำบากที่สุดก็คือการที่พลาสติกมันห่วยนี่ละ เพราะกาวติดพลาสติกใช้ไม่ได้ มันไม่ละลายเนื้อพลาสติกเหมือนโมปกติครับ งานประกอบ-อุดขัดเลยต้องใช้กาวช้างเป็นหลัก ซึ่งส่วนที่ผมตัดแต่งในตัวนี้ก็มีแค่ตรงชิ้นจมูกสีเทาละนะครับ

ส่วนของงานสีด็เบสิค พื้นๆ ครับ เหมือนตอนทำกันดั้มเลย
น้ำเงิน - พ่นสีน้ำเงิน 71 เป็นพื้นก่อน แล้วจึงพ่นไล่ด้วยสีขาว สาดตบท้ายด้วยน้ำเงิน 80
ขาว  - ใช้สีรองพื้นเทาไกอา เป็นสีพื้น แล้วพ่นไล่ด้วยขาวไกอา
เทา   - เทา 116
เหลือง - เหลือง 4 + เหลือง 109 + ขาวนิดหน่อย
ทอง - ทอง 9
เงิน - เงิน 8

ตัวรูปแถมนิดหน่อย มาเล่นกับเสือน้อยกันเถอะ

น่าจะรู้กันนะครับ ว่าจะหาแบบไม่มีตัวหนังสือที่ไหน ฮะๆ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมด้วยนะครับ ไว้พบกันใหม่ครับ ^^) ~

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: [Model] เสือน้อยจากจีน “D-Style Blade liger”
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 12:58:53 PM »
เข้ามาชมโมและน่มน้ม  สวยมากจ้า
Sail To The New World

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
Re: [Model] เสือน้อยจากจีน “D-Style Blade liger”
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 04:48:31 PM »
ทำออกมาสวยกว่าของโคโตอีก :iconwish:
แรงจูงใจที่ซื้อเหมือนผมเลยครับชอบตรงท่านั้งนี้แหละ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 05:18:07 PM »
 :iconlove: สวยเนียนมากๆเลยครับ โมจีนเดี๋ยวนี้พัฒนาไปเยอะจริงๆ ขอบคุณครับที่ทำเสือน้อยร่วมสนุกกัน เดี๋ยวจะขอนำรูปไปลงในกระทู้ด้วยนะครับ :iconwink: